Xin giúp khẩn- xe Santafe đời 2009 đề nổ lúc được lúc không

K
Bình luận: 18Lượt xem: 2,847

KNguyen

Tài xế O-H
Cả nhà ơi ! Mình là thành viên mới nhờ cả nhà giúp cho ý kiến xe Santafe 2009 cả tuần nay cứ đề lúc nổ , lúc không. Giờ đang chay lại tắt máy. Phải đợi 10-15 phút sau đề lại mới nổ.
Mình đã cho ra gẩ bảo trì, họ nói tại cái nắp bơm dầu bị nứt nên họ đã khắc phục . Nhưng sau đó đâu lại vào đấy. Mình khổ sở với chiếc xe này lắm rồi.
Các bác có yếu kiến gì cho em biết với.

KNguyen

Tài xế O-H
Mình nói thiệt mình là phụ nữ, trước giờ giao cho tài xế, nhưng giờ thấy phải tìm hieu vì cứ bệnh hoài tốn tiền quá đi .
Vừa rồi mang sang gara họ cho test máy sau đó làm vệ sinh, lọc, cam....họ bảo tại nắp bơm dầu bị nứt nên gió vào, mình cũng thấy 1 đường nứt nên đã cho họ làm lại, nhưng vẫn liên tục bị lỗi này.
Đang cho ra gara sửa tiếp, nhưng thật sự họ cũng không tìm ra nguyên nhân.
Đang chạy lại tắt mát, đợi 10 phút đề lai rồi nổ.
Sáng nay chắc phải đi theo cái xe xem nó ra sao, nếu bác nào biết cho mình tí kinh nghiệm làm việc với gara
Có nên cho vào hãng không ta vì xe mua lâu rồi, nhưng không muốn đổi vì nó có kỷ niệm

thanhbinh1712

Tài xế O-H
Mình nói thiệt mình là phụ nữ, trước giờ giao cho tài xế, nhưng giờ thấy phải tìm hieu vì cứ bệnh hoài tốn tiền quá đi .
Vừa rồi mang sang gara họ cho test máy sau đó làm vệ sinh, lọc, cam....họ bảo tại nắp bơm dầu bị nứt nên gió vào, mình cũng thấy 1 đường nứt nên đã cho họ làm lại, nhưng vẫn liên tục bị lỗi này.
Sáng nay chắc phải đi theo cái xe xem nó ra sao, nếu bác nào biết cho mình tí kinh nghiệm làm việc với gara
Có nên cho vào hãng không ta vì xe mua lâu rồi, nhưng không muốn đổi vì nó có kỷ niệm
Hix cho vào huyndai daklak.đi chị....

maithanhthick28

Tài xế O-H
Santafe đời 2009 sử dụng công nghệ CRDi (commonrail) nên tương đối phức tạp, Gara phải có máy Scan ( chẩn đoán) tình hình của xe , vì đa phần sử dụng cảm biến.....dòng commonrail này rất dễ hư con cảm biến áp suất ống rail, van SCV...vvv, áp suất nhiên liệu đưa lên ống rail có đủ không. theo mình chị nên cho em nó vào hãng 01 lần để test và tìm đúng bệnh, nếu không chị phải chọn một gara có trang bị máy chẩn đoán và có kinh nghiệm làm xe common rail.

thanhbinh1712

Tài xế O-H
Santafe đời 2009 sử dụng công nghệ CRDi (commonrail) nên tương đối phức tạp, Gara phải có máy Scan ( chẩn đoán) tình hình của xe , vì đa phần sử dụng cảm biến.....dòng commonrail này rất dễ hư con cảm biến áp suất ống rail, van SCV...vvv, áp suất nhiên liệu đưa lên ống rail có đủ không. theo mình chị nên cho em nó vào hãng 01 lần để test và tìm đúng bệnh, nếu không chị phải chọn một gara có trang bị máy chẩn đoán và có kinh nghiệm làm xe common rail.
Xe máy xăng sao bạn....

KNguyen

Tài xế O-H
Hi cả nhà !
Cám ơn sự giúp đỡ của mọi người, mình vừa chạy qua gara họ báo lỗi trên máy kiểm tra là dây trục khuỷu . Cái này theo mình hiểu là bộ phân nối với máy. Họ đang cho thay trục khuỷu khác....
Xe vẫn cho nằm gara vì vẫn chưa chuẩn đoán ra bệnh đúng.
Nhiều người nói mình xe hết hạn bảo hành vào hãng họ thay hết chắc hết tiền luôn nên chưa dám vào hãng.

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Gì mà thay trục khuỷu hả cụ. Theo e nghĩ thì nó chỉ hỏng con cảm biến trục khuỷu hoặc cảm biến trục cam thôi. Vì cảm biến hỏng thì nó sẽ ảnh hưởng đến thời điểm đánh lửa gây ra hiện tượng khó nổ hoặc chết máy.

trainghe87@

Tài xế O-H
Có khản năng con cảm biết trục khuỷu. Khi nóng lên thì nó bị chết. E đã gặp 1 con dòng này. Chị bảo thợ kiểm tra kỹ.

vu mao

Tài xế O-H
thay cảm biến trục cơ có còn bị không bác
-trước em cũng bị một con đề mãi không nổ cắm máy nó vẫn báo cảm biến trục cơ mua về thay cũng không nổ máy

nguyenhuunuoi

Tài xế O-H
Cụ ơi em cũng làm con san như bệnh của cụ luôn. Nó báo cảm biến trục cơ thay xong ok nhug vài ngày lại bị lại. Em tháo đề ra bảo dưỡng thi hai tiếp điểm đề bị cháy nó tiếp xúc kém thay phát ăn luôn. Cụ coi răng đó, lịch sử làm những gì. Có gì cụ thông tin lại cho anh em biết nữa nha. Chúc cụ thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên