xin hướng dẫn cách đâu mạch chế role nâng hạ kiếng

V
Bình luận: 7Lượt xem: 3,204

vanthang1412

Tài xế O-H
-tình hình là em mới ra trường có thấy mấy anh thợ điện làm cái mạch chế 2 cái role 5 chân đấu thế nào ấy để kích lấy dòng + - truc tiếp từ bình accu cho motor nang ha kiêng quay mạnh lên,thấy ảnnh lấy 2 cộng kíck lên xuống của công tắc,2 cộng + - lấy truc tiêp từ bính,2 công dây của motor nữa là 6 dây đấu qua 2 cái role 5 chân áy,mình về vẽ mạch nghiên cứu mãi đấu rat nhiu cách nhung vẫn ko thấy lên.......ai bit xin chỉ giúp mình
,có mach thì cang hay,ko thì nói cách đấu các chân của role đi đau đi đau củng dc

tanphat

Tài xế O-H
nếu bạn muốn biết cách đấu thì gọi cho mình : 0915841771 mình xẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn . mình là thợ điện oto

Hung_EL

Tài xế O-H
Bạn hãy phân tích công tắc điều khiển cũa của xe, bạn sẽ thấy 1 cặp tiếp điểm đôi, khi bạn ấn lên chẳng hạn mỗi tiếp điểm sẽ đóng vào 1 cực tính của nguồn, khi bạn ấn xuống thì ngược lại. Nếu công tắc điều khiển hỏng, bạn có thể sử dụng đầu ra để điều khiển rơle 5 chân trước hết bạn phải cắt đôi dây điều khiển motor ra, khi đó 1 chân cuộn dây rơle 5 chân sẽ được đấu xuống mát, 1 chân sẽ đấu vào dây điều khiển phía công tắc vậy là đã đấu điều khiển cho 1 rơle rồi.
Còn lại 3 chân tiếp điểm của rơle, chân tiếp điểm chung bạn đáu vào dây điều khiển motor, chân tiếp điểm thường đóng bạn đấu vào mát, chan còn lại đấu vào nguồn dương.
Chúc bạn thành công.

Hung_EL

Tài xế O-H
Nếu bác đấu đúng thì ko vấn đề gì, nếu bác đấu sai thì cũng chẳng sao vì đã có cầu chì rùi. Quan trọng là bình tĩnh, tự tin, nín thở, bóp...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên