Xin ý kiến về dầu số tự động

Ferrari599
Bình luận: 29Lượt xem: 2,377

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em dám chắc là sau một loạt tư vấn "NHIEETTT TINHHH" của các cụ trên, cụ chẳng thông hơn chút xíu nào.
Người thì nôn nóng muốn biết kẻ thì trả lời vòng vo đứt đoạn.
Nếu cụ mà hiểu thì đúng là cao nhân mới hiểu được... cao nhân.
[MERGETIME="1422428637"][/MERGETIME]

Cụ phán chính xác, TOYOTA thì vô TOYOTA, YAMAHA thì giao cho hãng YAMAHA, LONGCIN thì gửi qua Tung Của...
Nhưng, cái gì cũng "chính hãng" thì mấy anh em "phụ hãng" làm cái gì, đi học làm gì, lên diễn đàn làm gì?
Bác ơi, kiểu gì mình cũng phải phụ thuộc ít nhiều vào cái háng ấy. Kể cả có lên đến xứ sở OH đi chăng nữa cũng đều là thông tin từ háng chảy ra theo những con đường khác nhau. Cái thằng All data cũng gom từ các hãng lại thôi. Có biết bao anh em đồng nghiệp đều từng ngã ngựa từ những vụ như thế này rồi. Mình nên tôn trọng nó, vì nó đẻ ra cái xe mà, bằng không, anh em mình phải lập quỹ để thử thôi, chẳng có cách nào khác cả. Muốn thoát khỏi nó rất là khó đó

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác ơi, kiểu gì mình cũng phải phụ thuộc ít nhiều vào cái háng ấy. Kể cả có lên đến xứ sở OH đi chăng nữa cũng đều là thông tin từ háng chảy ra theo những con đường khác nhau. Cái thằng All data cũng gom từ các hãng lại thôi. Có biết bao anh em đồng nghiệp đều từng ngã ngựa từ những vụ như thế này rồi. Mình nên tôn trọng nó, vì nó đẻ ra cái xe mà, bằng không, anh em mình phải lập quỹ để thử thôi, chẳng có cách nào khác cả. Muốn thoát khỏi nó rất là khó đó
có lên chùa thì mới thoát cái háng bác nhể?
NT001

vankiep

Tài xế O-H
Dầu hộp số thì như các bậc cao thủ đã nói ở trên là xe mới phần lớn đều xài dầu "vĩnh cửu " Nói là đầu vinh cửu nhưng cũng có những trường hợp cần thay. Các bác có thể vô cái trang nầy coi cái trang của hàng Valvoline ho liệt kê xe nào thích hợp với loại dầu nào của họ.
http://www.carquestprofessionals.co...F Application NON-Laminated Guide 6.10.13.pdf

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
cụ Cai Banh Xe nói đúng đó ạ,
vì cái háng tạo ra hình hài cấu tạo nguyên lý của nó,
lên háng biết rất dõ về nó,
còn chúng ta chỉ hiểu được phần nào về nó thôi,
muốn hiểu thì chúng ta chỉ hiểu được 1 phần nào thôi,
và chỉ 1 số ít đứa con của háng thôi,
ngày 1 đổi mới mà,
thế thì háng mới tồn tại được,
và chúng ta vẫn bị ảnh hưởng 1 phần 1.

truyenminh705

Tài xế O-H
Ý em không phải kêu cụ chui ra khỏi cái háng cụ ạ. Ý em là những chuyện đơn giản trong điều kiện khả năng mình có thể làm được thì cứ làm thôi, nhiều khi còn làm tốt hơn trong hãng. Thay dầu không phải là chuyện phức tạp, anh em muốn tìm hiểu thông tin, thông số của dầu để tự làm nhưng cụ lại chỉ vào háng thì không hay.

mcv30

Tài xế O-H
Chung quy là ta lên vào hảng hay háng gì đó tìm hiểu .
Túm lại là câu hỏi tạm thời hay và khoai nhất trong ngày .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên