xung cảm biến cơ,cam

P
Bình luận: 25Lượt xem: 1,684

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Lệch cam thì nổ máy ssao được cụ ơi, lệch mấy mắt mà nổ được thì em chịu, nó chỉ lệch 1 tí thôi thì còn nghe được,, nó có dưỡng để đặt chắc cụ chưa tìm được chỗ để gá dưỡng vào thôi

phan_huy_duc

Tài xế O-H
Lệch cam thì nổ máy ssao được cụ ơi, lệch mấy mắt mà nổ được thì em chịu, nó chỉ lệch 1 tí thôi thì còn nghe được,, nó có dưỡng để đặt chắc cụ chưa tìm được chỗ để gá dưỡng vào thôi
xe tàu mình ko có đồ chuyên dụng bạn ạ. mới vào thì nó nổ như phá máy ý,bên mình đặt lại lệch vài xung chạy đc nhưng báo lỗi cam là nó ì luôn

phan_huy_duc

Tài xế O-H
e gửi bác tấm hình để tham khảo . nếu bác rảnh có thể lấy máy đo sóng thử xe bình thường xem có khám phá đc điều gì hay ho . nó có liên kết với trục cam , cứ trục cơ quay 2 vòng thì trục cam quay được 1 vòng , xưởng e không có máy đo nên e không có gì để chia sẻ cho bác đc

View attachment 103233
mình cảm ơn bạn rất rất nhiều,nhờ cái hình này mình hiểu ra nhiều đấy.mặc dù mình vẫn chưa rõ tại sao mấy anh làm cùng lại chọn vị trí kia để đếm xung mà k phải vị trí số 5 trên hình

phan_huy_duc

Tài xế O-H
e gửi bác tấm hình để tham khảo . nếu bác rảnh có thể lấy máy đo sóng thử xe bình thường xem có khám phá đc điều gì hay ho . nó có liên kết với trục cam , cứ trục cơ quay 2 vòng thì trục cam quay được 1 vòng , xưởng e không có máy đo nên e không có gì để chia sẻ cho bác đc

View attachment 103233
nhưng mà mình thấy ảnh trên hình như sai. Chu kì đấy chỉ là 360 độ thôi chứ nhỉ,và góc từ vị trí 1->2 và 5->6 phải bằng nhau chứ bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên