Yaris 2009 số tự động chỉ đi được số tiến , số lùi không nhúc nhích !!

tdviet1991hn
Bình luận: 35Lượt xem: 2,925

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em đã vệ sinh toàn bộ và lắp lại nhưng vẫn không được , cụ nào có cách kiểm tra mấy em solenoid và tài liệu Yaris 2009 nhập số tự động( mã hộp số U441E) cho em xin với ạ !! Em xin chân thành cảm ơn !!

longshin

Tài xế O-H
Nhưng cả 3 con đều ko thấy hiện tượng gì, chả lẽ ngẻo cả 3 mà số tiến vẫn đi đc , mỗi số lùi ko đi dc mới khó hiểu bác ạ !!
quái lạ vậy ???
bác rút nó ra khỏi mạch dầu luôn mà vệ sinh rồi thử
để trong mạch dầu mấy con đó còn dầu nên hok nghe rõ đâu
koi kĩ selenoid lại đi bác coi chừng selenoid bể hư chẳng hạn
với bác rã mạch dầu vệ sinh kĩ pittoong số hết chưa ?

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em vệ sinh hết rồi, solenoid ko vỡ bác à !! Còn phần lắp ráp em có tài liệu chính hãng ông anh lấy cho nên đảm bảo không sai được.
Mai em mượn máy vào được datalist hộp số để xem thế nào , lên xuống em này 3 lần rồi mà chưa được . Hơi bị nản các bác ạ !!
Trước có em morning số tự động bị cong vênh mặt thủy cũng bị bệnh tương tự.Nhưng em soi kĩ em này không thấy sao.Em vẫn nghi mấy em solenoid

longshin

Tài xế O-H
Em vệ sinh hết rồi, solenoid ko vỡ bác à !! Còn phần lắp ráp em có tài liệu chính hãng ông anh lấy cho nên đảm bảo không sai được.
Mai em mượn máy vào được datalist hộp số để xem thế nào , lên xuống em này 3 lần rồi mà chưa được . Hơi bị nản các bác ạ !!
Trước có em morning số tự động bị cong vênh mặt thủy cũng bị bệnh tương tự.Nhưng em soi kĩ em này không thấy sao.Em vẫn nghi mấy em solenoid

Bác có đồ thử thì thay luôn con selenoid đó luôn thử xem sao
nếu phần cơ chắc chắn làm đúng thì rã mạch dầu kiểm tra thôi tội gì phải rớt hộp tưốn công bác
hộp điều khiển số còn ok hok bác có bị sửa gì chưa bác
bác có dò lại đường dây điện từ jack hộp số lên hộp điều khiển chưa ? ok hok ?

vietduy234

Tài xế O-H
Nếu bác nghi solenoi sao bác không đo điên trở từng con so sánh với tài liệu bác có . là biết con nào toi thôi mà . chứ cấp điện vào cho nó khó biết lắm .

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Em đo thông mạch hết các đường điện rồi , solenoid cũng đo điện trở rồi và giống nhau hết bác à !! Thế mới khổ ^^
Mạch dầu đã lôi xuống xem rồi , không thấy bị kẹt van nào cả . Còn mắt thường không biết nó vênh hay ko cụ ạ !! Có cách nào kiểm tra ko nhỉ ^^
Cơ khí em xem phần lắp ráp thấy đúng rồi , nhưng cũng không kiểm tra được nó có bị vênh hay không , mệt vì em này phết bác à ^^

longshin

Tài xế O-H
Em đo thông mạch hết các đường điện rồi , solenoid cũng đo điện trở rồi và giống nhau hết bác à !! Thế mới khổ ^^
Mạch dầu đã lôi xuống xem rồi , không thấy bị kẹt van nào cả . Còn mắt thường không biết nó vênh hay ko cụ ạ !! Có cách nào kiểm tra ko nhỉ ^^
Cơ khí em xem phần lắp ráp thấy đúng rồi , nhưng cũng không kiểm tra được nó có bị vênh hay không , mệt vì em này phết bác à ^^
nó giống nhau là ok rồi
cong vênh thì không có đâu nó cong thì sao mà lắp đc bác
bác kiếm cái hộp điều khiển số xem thế nào (có xe thay hộp đó vô thử là biết)

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Do xe phải hoàn thành sớm tiến trình nên quyết định mang em nó đi du lịch rồi cụ ạ !!
Tiếc cái không tìm ra nguyên nhân đã phải xa em nó rồi

tdviet1991hn

Tài xế O-H
Xe xong rồi các bác ạ !! Nhưng khổ cái là mất tiền mà không biết bị hỏng chỗ nào thế mới cay !! Thôi để kiếm em khác học hỏi tiếp vậy ^^

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên