Yêu đồng sơn.. em phải theo đuổi như thế nào ạ ?

phongba
Bình luận: 12Lượt xem: 4,289

phongba

Tài xế O-H
Chào các anh chị, em tên Trần Hoàng Phúc hiện đang học năm 3 công nghệ kĩ thuật Ô tô của Đại học Hu-tech. Em học chuyên nghành nhiều nhưng em lại cảm thấy thích Đồng sơn hơn-cơ khí kết hợp với nghệ thuật tuyệt vời. Điều em băn khoăn là trong chương trình không có dạy phần này, không biết em có nên học tiếp hay đi học nghề ngay từ bây giờ cái nào sẽ có lợi hơn ạ?
Nếu học đại học ra làm Đồng sơn và học nghề ra làm có khác biệt như thế nào không ạ? Tại học phí thì cao quá mà không có đi vô nghề em chọn nên em cũng băn khoăn quá, mong mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho em.
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

kingcooker

Tài xế O-H
Theo tôi thì bác nên nghỉ học và tập trung vô học nghề đồng sơn (nếu bác thực sự thích sơn gò hàn xe ) .Còn nếu ăn chắc mặc bền thì cứ lấy cái bằng lận lưng cái đã ,lấy xong rồi đi học nghề cũng chưa muộn

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Chào các anh chị, em tên Trần Hoàng Phúc hiện đang học năm 3 công nghệ kĩ thuật Ô tô của Đại học Hu-tech. Em học chuyên nghành nhiều nhưng em lại cảm thấy thích Đồng sơn hơn-cơ khí kết hợp với nghệ thuật tuyệt vời. Điều em băn khoăn là trong chương trình không có dạy phần này, không biết em có nên học tiếp hay đi học nghề ngay từ bây giờ cái nào sẽ có lợi hơn ạ?
Nếu học đại học ra làm Đồng sơn và học nghề ra làm có khác biệt như thế nào không ạ? Tại học phí thì cao quá mà không có đi vô nghề em chọn nên em cũng băn khoăn quá, mong mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho em.
bên ĐHSPKT có đào tạo ngành đồng sơn nè bác (học theo khóa ngắn hạn), bác có thể tham khảo :)

ThanhMinhOTO

Tài xế O-H
Em nghe nói bên đó đạo tạo 6 tháng do Toyota tổ chức, ra nghề hình như chỉ làm cho Toyota thôi phải không ạ
Chương trình đào tạo này gọi là T-TEP của Toyota. Thì bạn học lấy kiến thức ra có thể làm cho Toyota (đc ưu tiên hơn ng` k có bằng T-TEP) hoặc có thể làm cho chỗ khác nếu chỗ đó k "ghét" toyota :D:D

sonnguyenauto

Tài xế O-H
Bạn tiếp tục học để lấy bằng đại học rồi sau đó học thêm khóa ngắn hạn về sơn sẽ tốt hơn. Hiện nay nhiều doanh nghiệp tuyển đồng sơn bắt đầu yêu cầu bằng cấp. Bạn có bằng đại học sẽ có nhiều cơ hội để phát triển hơn nhé.

khanhdang_123

Tài xế O-H
Chào bạn, theo mình nghề đồng sơn dễ kiếm việc hơn sữa chữa chung, tiền lương lại nhiều hơn. Nhưng cũng độc hại hơn bạn nhé!
Chúc bạn suy nghĩ kỹ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên