Cách kiểm tra biến mô của hộp số tự động xe toyota còn tốt hay bị hư thế nào

hunghanam
Bình luận: 73Lượt xem: 14,369

hoanbienphong11

Tài xế O-H
tốc độ chết máy là cái gì đấy bac
Thế này bác ạ, xe số tự động bác nổ máy vào số D, R hay số khác cũng vậy trong khi vẫn kéo phanh tay khiến cho xe đứng yên nhưng không bị chết máy đúng không ạ. Nhưng nếu bác vẫn dữ cho xe không chạy và tăng tốc độ động cơ lên thì đến lúc máy sẽ chết, thời điểm chết máy, trục khuỷu quay bao nhiêu v/p đó gọi là tốc độ chết máy cụ ạ

trannhatanh

Tài xế O-H
Thế này bác ạ, xe số tự động bác nổ máy vào số D, R hay số khác cũng vậy trong khi vẫn kéo phanh tay khiến cho xe đứng yên nhưng không bị chết máy đúng không ạ. Nhưng nếu bác vẫn dữ cho xe không chạy và tăng tốc độ động cơ lên thì đến lúc máy sẽ chết, thời điểm chết máy, trục khuỷu quay bao nhiêu v/p đó gọi là tốc độ chết máy cụ ạ
Nhưng tại sao nó lại chết đc bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sao cụ lại bảo em chém. Em nói có sách mách có chứng đấy không phải tự em phán đâu. Cụ nào đã chẩn đoán hộp số tự động bằng phương pháp thử chết máy rồi thì biết ạ
Tôi chơi món này rồi. Tôi chơi luôn những xe còn rất mới, chả thấy nó chết máy bao giờ, mà tôi đạp hết ga luôn

Cai banh xe

Phanh tay ăn thua gì, đạp cứng cả phanh chân luôn nhé

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Nhưng tại sao nó lại chết đc bác
Dạ khi tay số để ở D chẳng hạn khi đó các bộ ly hợp, phanh, khớp một chiều tương ứng sẽ làm việc nối truyền động từ bánh tua bin của biến mô với các bánh xe chủ động. Bánh xe không quay thì cánh tua binh không quay được. Khi tốc độ động cơ chậm thì lưu lượng dầu từ bánh bơm chảy sang bánh tua bin ít nên bánh bơm và trục khuỷu động cơ vẫn quay được mà không có lực cản nhiều. Khi tốc động cơ tăng lên, lưu lượng dầu tăng và lực cản tăng khiến bánh bơm và trục khuỷu không quay được dẫn đến chết máy.
Vấn đề này nói chung là lý thuyết thôi ... Em cũng chỉ hiểu được đến thế, mong các cụ thông cảm

Cai banh xe

Dạ khi tay số để ở D chẳng hạn khi đó các bộ ly hợp, phanh, khớp một chiều tương ứng sẽ làm việc nối truyền động từ bánh tua bin của biến mô với các bánh xe chủ động. Bánh xe không quay thì cánh tua binh không quay được. Khi tốc độ động cơ chậm thì lưu lượng dầu từ bánh bơm chảy sang bánh tua bin ít nên bánh bơm và trục khuỷu động cơ vẫn quay được mà không có lực cản nhiều. Khi tốc động cơ tăng lên, lưu lượng dầu tăng và lực cản tăng khiến bánh bơm và trục khuỷu không quay được dẫn đến chết máy.
Vấn đề này nói chung là lý thuyết thôi ... Em cũng chỉ hiểu được đến thế, mong các cụ thông cảm
Nếu vậy thì làm sao nói hộp số tự động chịu được sự quá tải hơn hộp số thường nhỉ (như sách vở nói thế mà, khi quá tải, nó cho phép trượt thủy lực). Có gì mâu thuẫn chăng?

Cai banh xe

Sao lại thế nhỉ? Em gửi cho cụ tài liệu của hộp số A140E của Toyota (Bản gốc Tiếng Anh cho nó chuẩn). Cụ xem hay lý thuyết và thực tế nó khác nhau thì em mong cụ bỏ qua ạ hihi
Cái này thì tôi có rồi, và đã đọc rồi. Chỉ có đúng hay sai thôi, không cần gì khác mà phải bỏ qua cả

Haininhoto

Tài xế O-H
kinhs các bác chuyên std và các bậc tiền bôi nhà em vẫn lăn tăn ko biết cách xác định biến mô còn tốt và hư nó như thế nào với mỗi dòng xe nó có khác nhau ko hay giống nhau nhà chau tháo toyota ra thì cho ngón tay vào lõi biến mô quay nguọc xuôi đều ok còn huỳnai kia thì chỉ quay được một chiều vậy kính mong các bác chỉ cho nhà cháu cách xác đinh biến mô tót và hư phân biệt để loại trừ chau xin cám on nhiều
Chào bác.bác đã tìm da cách kiếm tra biến mô chua ạ,bac giải ngu cho em phát,e đag muôn kiểm tra biến mô xe kia sorento ma chua bít kiểm tra như thế nào ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên