SOS Code U0121 Mazda 3 2004 !

M
Bình luận: 32Lượt xem: 4,891

hatranvanha69

Tài xế O-H
KT như cụ @hatranvanha69 thì e đo 2 cảm biến bánh trc(nó là cảm biến ABS) thỳ có ohm( chứng tỏ ko đứt) zưng lại không có vol nào, kể cả máy nổ.
Ngoài ra các dây, giắc đủ cả, e lo quá, nó mà die cụm ABS hoặc hộp gì cùng bảng cầu chì trong thỳ là..... Chết em!
bác đo ở trên xuống chứ sao đo ở cảm biến

bungati2012

Tài xế O-H
xe này trước dùng gs-can làm dc mà cụ!
cụ kiểu tra lại toàn bộ điện 1 lân nữa đi ạ.cái này chỉ thông thường do move giắc ,quên cắm hoặc đứt dây thôi

Mazda_3

Tài xế O-H
Hôm qua dỡ phần giắc cụm ABS gần bình acquy KT, quấn lại băng dính... Sáng nay đi đèn nó mất có rùi, chập chờn(loại trừ TH quên giắc), cụm dây vào modun ABS e vệ sinh 3-4 lần, 2 cặp dây từ ABS xuống cảm biến 2 bánh trc đo tốt. Cặp CAN H-L lên đồng hồ tốt, vào ECU tốt...
Tổng kết là có dây nào tậm tịt phần khoang máy ???
Lại chuyển hướng ra cụm ABS, ECU ...CẦY TIẾP !

vietduy234

Tài xế O-H
hỏng cái hộp abs rồi. cụ do điện trở can hi va can low xem nó có trong giá tri cho phép không. hoăc là bi mạng can rồi cụ kiểm tra lại các dây can nhé.

ducdung36

Tài xế O-H
trước em cũng từng bị như thế này mang vào gara bệnh viện xe cũ ở 200 nguyễn sơn họ sửa cho. em cũng chỉ đi nên cũng không biết lỗi tại chỗ nào. nếu bác cũng ở ngoài hà nội có thể mang qua đó để kểm tra xem sao.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Theo em nghĩ kiểu như vậy là đang bị chạm mát ở đầu đó của bó dây nào đó ở khu vực taplo.
Hôm trước em cũng gặp trường hợp gần giống bác, nó cũng báo Can mất liên lạc , cuối cùng em tìm ra nguyên nhân do chạm mát.

DiPhuong

Tài xế O-H
Xe em đang bị tình trạng hỏng hộp Body cầu chì này. Các bác có biết nơi nào bán chỉ cho em với, em đội ơn ạ.
Contact của em 09131O32O3

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên