thắc mắc về xe airblade 110 đời đầu to

B
Bình luận: 4Lượt xem: 1,308

babylak

Tài xế O-H
chào Mod cũng như toàn thể ACE trong diễn đàn.
em có đôi chút thắc mắc mong ace hiêu biết giải đáp:
xe em vào buổi sáng dắt xe đi làm chạy đc tầm 5-10p thì có cái tiếng nổ lách tách như kiểu kim loại dãn nở hay là va đập gi đó ở phía sau của xe, e cũng không biết là ở bên trái hay phải. chạy thêm được 5-10p nữa thì hết rồi sau đó lại nghe thấy tiếng đó, đặc biệt là khi lai thêm người ngồi sau hay đi qua chỗ xóc nghe càng rõ. khó chịu lắm mà ra tiệm người ta lại bảo chẳng nghe thấy gì mà đúng là khi dựng chân chống giữa lên nổ máy thì k có nhưng cứ lăn bánh là lại có tiếng, mong ace trong diễn dàn bắt bệnh giùm e
dắt tạm ra mấy ông thợ xóm để mở lap ra nghe thử thì cũng chỉ phán tạm là mòn bi hay lá côn bị sao đó, ông thì lại bảo do dây cua-roa trùng đập vào vách máy.. chẳng biết đâu mà lần.e cũng chưa cho ông nào mở máy ra, xe e thì mua được hơn 2 năm nhưng mới đầu mua về đi rất ít vì nhà có nhiều xe nên tiện nào đi xe đó, dạo này e đi làm xa nên chuyên đi xe này thì có tình trạng này tầm 2 tháng rồi.
ACE nào biết về bênh hay đại loại là gì thì giúp e :( chứ e nghe cái tiếng này e tức lắm
à quên, khi e dựng chống giữa lên lăn thử bánh xe bằng tay vài vòng thì nghe bên trong lap có tiếng xè xè tách tách bé lắm nhưng khá giống cái tiếng e miêu tả bên trên.
E cảm ơn!

01647051815

Tài xế O-H
chào Mod cũng như toàn thể ACE trong diễn đàn.
em có đôi chút thắc mắc mong ace hiêu biết giải đáp:
xe em vào buổi sáng dắt xe đi làm chạy đc tầm 5-10p thì có cái tiếng nổ lách tách như kiểu kim loại dãn nở hay là va đập gi đó ở phía sau của xe, e cũng không biết là ở bên trái hay phải. chạy thêm được 5-10p nữa thì hết rồi sau đó lại nghe thấy tiếng đó, đặc biệt là khi lai thêm người ngồi sau hay đi qua chỗ xóc nghe càng rõ. khó chịu lắm mà ra tiệm người ta lại bảo chẳng nghe thấy gì mà đúng là khi dựng chân chống giữa lên nổ máy thì k có nhưng cứ lăn bánh là lại có tiếng, mong ace trong diễn dàn bắt bệnh giùm e
dắt tạm ra mấy ông thợ xóm để mở lap ra nghe thử thì cũng chỉ phán tạm là mòn bi hay lá côn bị sao đó, ông thì lại bảo do dây cua-roa trùng đập vào vách máy.. chẳng biết đâu mà lần.e cũng chưa cho ông nào mở máy ra, xe e thì mua được hơn 2 năm nhưng mới đầu mua về đi rất ít vì nhà có nhiều xe nên tiện nào đi xe đó, dạo này e đi làm xa nên chuyên đi xe này thì có tình trạng này tầm 2 tháng rồi.
ACE nào biết về bênh hay đại loại là gì thì giúp e :( chứ e nghe cái tiếng này e tức lắm
à quên, khi e dựng chống giữa lên lăn thử bánh xe bằng tay vài vòng thì nghe bên trong lap có tiếng xè xè tách tách bé lắm nhưng khá giống cái tiếng e miêu tả bên trên.
E cảm ơn!
Kiểm tra bộ bi đũa + bi 6902 ở trong bộ côn sau / xe ga hay bị lỗi ở vòng bi này / nếu không hết kiểm tra chân trống giữa xem lò so có yếu không tiện kiểm tra luôn cần đề....bộ bi láp cũng hay bị lỗi

duonganh11101

Tài xế O-H
Nếu là âm thanh kiểu không liên tục như vậy thì không phải do bi đâu cụ.cái này cụ nên kiểm tra các thứ như sau: Ống xả có bị lọt vật cứng gì vào không.giảm xóc sau bạn để xe tại chỗ không dựng chân chống ấn thật mạnh vào vị trí tay xách cho giảm xóc lên xuống từng nhịp sem có phát ra tiếng kêu không.chân chống đứng xem có mất cao su đệm không.lò xo có mềm quá không

cuncontiti

Tài xế O-H
:) theo cháu bác lên mô ta đúng tiếng kêu của nó ạ !
-nếu là tách tách nhẹ thì khi bác chạy nóng máy lên bô nó giãn nở sẽ kêu như vậy nhất là khi bác đi đâu đó về dựng xe ngồi gần bô sẽ nghe thấy ,
-nếu là cách cách càng đi vào chỗ sóc càng to bác kiểm tra lại một số ốc vd biển số , ba ốc bô ,ốc bầu lọc gió ..v..v..Chú ý xem hai ốc giữ dây phanh sau ,ốc nắp thoát hơi côn
một số chi tiết nhựa đi lâu ngày nó bị mòn dơ khi vào chỗ sóc cũng kêu khá to
thực tế chỉ có bác đi mới kiểm tra chuẩn được còn chúng cháu chỉ có thể nói chung chung thui ạ :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên