Xin tư vấn chế hệ thống lạnh nguyên con

L
Bình luận: 21Lượt xem: 9,864

LongPro_TM

Tài xế O-H
Tình trạng là e mới nhận 1 chiếc xe từ hãng nước Anh ( k biết hãng nào vì xe đời quá cũ), có nhãn hiệu LAND ROVER, xe đời rất cũ, có lẽ là đời 8x. ước định có trên 6 ghế, dưới 10 ghế. hệ thống cabin rất nhỏ và hẹp, khoảng trần mui thì khá rộng rãi. Xe thì 4 máy, chạy bằng máy xăng, hệ thống lái tay...... E thì cũng tạm đủ khả năng để chế được, nhưng e muốn có các bác nào đã từng chế con này chưa, thì xin tư vấn cho e phương pháp tốt nhất:9::9:
Mong nhận được sự chỉ giáo, chia sẻ kinh nghiêm cùng các bác:11::11::11:

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
dạo này cụ hay lập toppic nhỉ
Cụ có thấy câu hỏi của cụ thừa thãi quá không? Trên diễn đàn là một tập thể nghiêm túc . Anh em nhiệt tình trao đổi với nhau bằng cái tâm trong nghề không phải lâu lâu cụ quăng cụ đá lên rồi muốn ra sao thì ra . Đó là hành vi vô trách nhiệm .Hay nói theo ngôn ngữ diễn đàn gọi đó là Spam ! Tôi cảnh cáo cụ lần thứ 2 nhé ! Nếu một lần nữa tôi sẽ khóa nick của cụ ! Để đàm bảo cho tiến trình giao thông của diễn đàn được thông suốt!

anhbinhpro

O-H Daklak
Tình trạng là e mới nhận 1 chiếc xe từ hãng nước Anh ( k biết hãng nào vì xe đời quá cũ), có nhãn hiệu LAND ROVER, xe đời rất cũ, có lẽ là đời 8x. ước định có trên 6 ghế, dưới 10 ghế. hệ thống cabin rất nhỏ và hẹp, khoảng trần mui thì khá rộng rãi. Xe thì 4 máy, chạy bằng máy xăng, hệ thống lái tay...... E thì cũng tạm đủ khả năng để chế được, nhưng e muốn có các bác nào đã từng chế con này chưa, thì xin tư vấn cho e phương pháp tốt nhất:9::9:
Mong nhận được sự chỉ giáo, chia sẻ kinh nghiêm cùng các bác:11::11::11:

Con này em chưa làm nên không biết tư vấn chính xác thế nào ,nhưng em nghĩ nếu đời 8x như cụ nói thì cụ cứ chế bình thường như xe khác ,em nghĩ không quá khó với tay nghề của bác nhỉ ,củng không phức tạp lắm ,đơn giản thôi mà ,chúc cụ thành công

LongPro_TM

Tài xế O-H
Con này em chưa làm nên không biết tư vấn chính xác thế nào ,nhưng em nghĩ nếu đời 8x như cụ nói thì cụ cứ chế bình thường như xe khác ,em nghĩ không quá khó với tay nghề của bác nhỉ ,củng không phức tạp lắm ,đơn giản thôi mà ,chúc cụ thành công

E xin cám ơn sự quan tâm của bác ak. :5::5:
Vì e cũng chưa có kinh nghiêm chế con này bao giờ, nên e cần giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm học hỏi thêm.:D:D

hieucaosu

Tài xế O-H
thực sự để chế điều hòa thì cụ cần phải cho ae biết vài thông số về động cơ chứ?còn xe như này e thấy ở việt Nam ta liệu có mấy con mà tìm được ae có kinh nghiệm chế con này!
còn theo kinh nghiệm của e cụ thử dùng lốc 15 denso,dàn nóng tương đương altis.dàn lạnh loại của 3.5t hyundai(vì dàn loại này có bán cả hộp rời)
chúc cụ thành công!

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Em cũng chưa định hình được xe của bác thế nào. Bác định chế 2 giàn hay 1 giàn. Xe này chắc trước chưa có điều hòa hả bác! còn chế lốc e thấy thường chế 15,17,508,507 đây là những lốc lành và bền thường được chế cho các dòng cũ. Còn về khả năng định hình thì có lẽ cũng ít anh em được tiếp xúc với xe này. bác có thể chụp cho a em cái hình để dễ dàng nhận biết ko ạ!

hieucaosu

Tài xế O-H
đúng đấy sao e không nghĩ ra.cụ chụp vài kiểu ảnh lên là ae cùng nghiên cứu thảo luận để đưa ra thông số cụ thể giúp cụ!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
dạo này cụ hay lập toppic nhỉ
Anh chỉ nói với chú một câu trên góc độ đồng nghiệp:Thái độ của chú không đáng để anh em cộng tác.
Chú nói mà hình như chú không biết rằng chú đang nói với ai ,ếch ngồi đáy giếng.
Chú thử nhìn những việc chú làm xem có bao nhiêu việc có ích ,bao nhiêu việc được cộng đồng công nhận.Những gì chú nói nghe thật vĩ mô.Việc chú làm anh chưa thấy có gì đáng lưu tâm cả.Còn mấy cái mã lỗi chú gửi ,anh nghĩ chú cũng nên học thêm về cái "Văn hóa tham khảo ý kiến cộng đồng".Anh có thể giúp chú vài lần ,nhưng có nhiều việc anh không giúp được mà người khác giúp được.

LongPro_TM

Tài xế O-H
thực sự để chế điều hòa thì cụ cần phải cho ae biết vài thông số về động cơ chứ?còn xe như này e thấy ở việt Nam ta liệu có mấy con mà tìm được ae có kinh nghiệm chế con này!
còn theo kinh nghiệm của e cụ thử dùng lốc 15 denso,dàn nóng tương đương altis.dàn lạnh loại của 3.5t hyundai(vì dàn loại này có bán cả hộp rời)
chúc cụ thành công!
hix e có nói rỗ chi tiết động cơ 4 máy, máy xăng rùi mà bác, chắc tại bác không để ý rùi:10: Nhưng dù sao e cũng xin cảm ơ bác rất nhiều ạ:8::8:

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 06:29 PM ----------

Em cũng chưa định hình được xe của bác thế nào. Bác định chế 2 giàn hay 1 giàn. Xe này chắc trước chưa có điều hòa hả bác! còn chế lốc e thấy thường chế 15,17,508,507 đây là những lốc lành và bền thường được chế cho các dòng cũ. Còn về khả năng định hình thì có lẽ cũng ít anh em được tiếp xúc với xe này. bác có thể chụp cho a em cái hình để dễ dàng nhận biết ko ạ!
bác nói đúng rùi đó, loại xe này cỗ nên nguyên bả của nó là ko có hệ thống điều hòa:69:
Và e định chế 2 dàn lạnh vì con này tương đối lớn, nhìn nó bằng chiếc MER 9 chỗ đó các bác.
nếu chế 1 dàn e sợ nó ko đủ điều hòa choc ả xe. với lại con này toàn bằng sắt, chưa có cách nhiệt gì hết.
còn về phần lốc e tĩnh chỉ chế lốc 508 or 507. vì tình trang thân máy của xe ko cho phép chế các loại lốc khác . vì thật sự nó không có chỗ pass để chế các loại lốc khác.:77::77::77:
ak để ngày mai e chụp lại vài tấm hình về con xe này cho các bác kham khảo nhak:5::5::5:

thanhthe_2015

Bác thấy chế giàn sau của Zace thế nào? Ko thì giàn Hiace cũng được, chi phí rẻ dễ kiếm tiền và với loại 9 chỗ thì như thế chế 2 giàn thì ko cần giàn sau phải to quá, cồng kềnh, lại ko phải đi đường gió phức tạp! Chỉ là hơi khó 1 xíu khi thiết kế đường ống thôi! Em thấy những dòng cũ thường còn chân dự bị gần máy phát ko biết xe này có thế ko. Còn chế 2 giàn như hiace hay Zace thì 507, 508, 17 đều chịu được nhiệt hết, lốc 15 thì chắc ko được.

LongPro_TM

Tài xế O-H
Bác thấy chế giàn sau của Zace thế nào? Ko thì giàn Hiace cũng được, chi phí rẻ dễ kiếm tiền và với loại 9 chỗ thì như thế chế 2 giàn thì ko cần giàn sau phải to quá, cồng kềnh, lại ko phải đi đường gió phức tạp! Chỉ là hơi khó 1 xíu khi thiết kế đường ống thôi! Em thấy những dòng cũ thường còn chân dự bị gần máy phát ko biết xe này có thế ko. Còn chế 2 giàn như hiace hay Zace thì 507, 508, 17 đều chịu được nhiệt hết, lốc 15 thì chắc ko được.
xin cám ơn bác nhiều nhek:8::8:
xe này không có chân dự bị nào hết. Ngay cả diamond nguyên bản cũng ko có. chỉ có thể chế pass dựa theo các bulong của thân máy thôi bác ak
e cũng tính chế giông dàn xe zace cho tiện với lại chi phí cũng ko cao nữa:69::69:

thanhthe_2015

ý em nói là chân dự bị của thân máy, để mình chế gì thì có chân bắt bác ah! Hơn nữa bác cũng nên chế cả chế độ bù ga nữa nhé, vì giờ mình thêm tải khá cao và thay dây curoa khác nên bác chế loại dù nâng chân ga mà ở xe Waz hay có ạ!

LongPro_TM

Tài xế O-H
ý em nói là chân dự bị của thân máy, để mình chế gì thì có chân bắt bác ah! Hơn nữa bác cũng nên chế cả chế độ bù ga nữa nhé, vì giờ mình thêm tải khá cao và thay dây curoa khác nên bác chế loại dù nâng chân ga mà ở xe Waz hay có ạ!

Vâng e xin cám ơn và lĩnh ngộ kinh nghiêm chia sẻ của bác ạ:77::77::77:

ykmlhanam

Tài xế O-H
giàn sau bác nên chế loại 3 cửa Fomula (Thái Lan) hoặc Panasonic.rất tiện và dễ vì nó có sẵn chân giàn.bắn mấy con vít lên là ok.giá lại rẻ hơn Zace rất nhiều.độ lạnh ngang ngửa nhau đấy!

minhduc1208

Tài xế O-H
như cụ đã nói thì nên chế lốc 508 và giàn sau theo em thì cụ chế giàn panasonic như cụ ykmlhanam là ok nhất vì em dã từng làm 1 em chế như xe của cụ rôi.nhưng giàn nóng cụ tìm giàn rộng 1 chút nhé.trên đó là đóng góp của em các cụ hãy ném đá chứ đừng chém em nhé em sợ:)):)):)):))

LongPro_TM

Tài xế O-H
[/COLOR]
như cụ đã nói thì nên chế lốc 508 và giàn sau theo em thì cụ chế giàn panasonic như cụ ykmlhanam là ok nhất vì em dã từng làm 1 em chế như xe của cụ rôi.nhưng giàn nóng cụ tìm giàn rộng 1 chút nhé.trên đó là đóng góp của em các cụ hãy ném đá chứ đừng chém em nhé em sợ:)):)):)):))

e xin cám ơn bác nhiều ạ:8::8:

---------- Post added at 06:52 PM ---------- Previous post was at 06:49 PM ----------

giàn sau bác nên chế loại 3 cửa Fomula (Thái Lan) hoặc Panasonic.rất tiện và dễ vì nó có sẵn chân giàn.bắn mấy con vít lên là ok.giá lại rẻ hơn Zace rất nhiều.độ lạnh ngang ngửa nhau đấy!

dẫu biết là tiện lợi bác ak, nhưng khoang trân rất rộng nếu sử dụng dàn này thì nhin k được thẫm mĩ và đẹp cho lắm bác ak. Nhưng dù sao e cũng cám ơn bác rất nhiều ak:8::8::8::8:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên