Cách nạp ga điều hòa đúng cách

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 141Lượt xem: 22,947

vanmanhdienoto

Tài xế O-H
Về nguyên lý chất lỏng ko nén đc gây hư hại nhưng nó chỉ xảy ra khi phía cao toàn là chất lỏng mà thôi .khi mới nạp sẽ ko xảy ra nên các ae làm đều dốc ngược bình ga , quá trình nạp sẽ nhanh hơn nhiều . voi llại nguoi ta ko cho vao qua nhieu mọt luc dau .

ledoan

Tài xế O-H
xin chào các bác em được biết là đường thấp áp hồi về máy nén là thể khí thấp áp và sau khi máy nén nén lại sẽ thành thể hơi cao áp và em được thầy giáo chỉ cho là khi nạp ga điều hòa không được rốc ngược binh ga vi khi lam thê thi chúng ta đang nạp ga ơ thể lỏng vào máy nén mà thể lỏng thì không chịu nén hôm nay e thấy 1 anh cũng dốc ngược bình ga em bảo v nhưng a ý bảo là nếu k dốc thi ga sẽ không vào va sẽ không lạnh em thăc mắc quá mong các bác chỉ giáo ạ
xin chào các bác em được biết là đường thấp áp hồi về máy nén là thể khí thấp áp và sau khi máy nén nén lại sẽ thành thể hơi cao áp và em được thầy giáo chỉ cho là khi nạp ga điều hòa không được rốc ngược binh ga vi khi lam thê thi chúng ta đang nạp ga ơ thể lỏng vào máy nén mà thể lỏng thì không chịu nén hôm nay e thấy 1 anh cũng dốc ngược bình ga em bảo v nhưng a ý bảo là nếu k dốc thi ga sẽ không vào va sẽ không lạnh em thăc mắc quá mong các bác chỉ giáo ạ

ledoan

Tài xế O-H
Khi nạp nổ máy mở đường hồi khóa đường cao lại .theo dõi áp suất hai đường và nạp theo lượng ga nhà sản xuất quy định .thường nhìn theo tem ga.xe nào có mắt soi nhìn thấy bắt đầu hết sủi lăn tăn li ti khóa lại là ok .còn đối với những xe to như univơ 47 chỗ tôi dốc nguợc bình ga cho lên cân mở một lúc hai đường ở đồng hồ nhìn cân đủ khóa đồng hồ lại là ok với điều kiện bình ga còn nhiều

PhuongHuy249

Tài xế O-H
Chỉ số áp suất tiêu chuẩn:kiểm tra bàng đông hồ nếu thiếu thì nap them
• Phía áp suất thấp
0.15-0.25 MPa
(1.5-2.5kgf/cm², 21-36 psi)
• Phía áp suất cao
1.37-1.57 MPa
(14-16 kgf/cm², 199-228 psi)

antrungan

Tài xế O-H
Chỉ số áp suất tiêu chuẩn:kiểm tra bàng đông hồ nếu thiếu thì nap them
• Phía áp suất thấp
0.15-0.25 MPa
(1.5-2.5kgf/cm², 21-36 psi)
• Phía áp suất cao
1.37-1.57 MPa
(14-16 kgf/cm², 199-228 psi)
cái này còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa đặc biệt là thời tiết nữa , đây chỉ là số trên sách vở thôi

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Cụ à.cụ nên nhớ có 2 cách nạp ga là nạp trạng thái lỏng và trạng thái khí..
_nạp dạng khí thì nổ máy để bình đứng và bình ga này bỏ vào xô nước nóng và nổ máy nạp đường thấp áp

_nạp dạng lỏng lật bình ngược và k nổ máy.nạp đường cao áp..và nhớ cân lượng ga nạp theo tiêu chuẩn
vấn đề la e thấy ông ý nạp vao đường thấp áp dạng lỏng và nổ máy

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
Nạp ga vào hệ thống có 2 cách:
- Khi hệ thống sau khi sửa chữa song. Nếu muốn nạp nhanh thì ta nạp ga bên cao áp (nạp ga thể lỏng) băng cách ta dốc ngược bình,đặt bình lên cân sau đó mở van phía cao áp và nạp vào bên phía cao áp đến khi nào lượng ga vào hệ thống đủ theo quy định của xe thì thôi (chú ý khi nạp bằng cách này thì tuyệt đối không được mở van bên thấp áp vì có thể bạn phải thay lốc mới và không được nổ máy nếu không rất nguy hiểm).
- Khi muốn bổ xung thêm ga vào hệ thống thì ta nạp bên thấp áp (ta nạp ga thể khí vào hệ thông)bằng cách để bình đứng, nổ máy sau đó mở van thấp áp để cho máy nén tự hút khí ga từ bình chứa vào bên thấp áp đến khi đủ thì thôi ( khi nạp bên thấp áp thì không được mở van bên cao áp sẽ rất nguy hiểm và không được dốc ngược bình chứa ga.
e thấy ông ý nạp duong thấp áp dốc ngược bình co nghia la ga o thể lỏng e bao sao k để đứng binh thi ông ý bao la ga k vào nhiều va lạnh sẽ k sâu e thấy đang nạp phía thấp áp còn nổ máy cơ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Thày giáo bác nói đúng, nhưng chưa đủ
- Cái thằng mà bác gọi là "anh", làm thì có thể đúng, có thể sai, nhưng giải thích thế là không đúng, nhưng cũng không hoàn toàn sai

Cai banh xe

Nếu nạp ở thể lỏng dốc ngược bình phải nạp lúc chưa nổ máy. Cách này phải xác định rõ lượng ga nạp vào. Thường thi dùng cân
Còn nạp ở thể khí bên thấp áp phải nổ máy cho nó hút vào bác nhé. E hiểu có thế thôi. Mong các cụ chém mạnh mạnh
Bác nói đúng, nhưng úp hay không thì đều phải cân

Cai banh xe

e thấy ông ý nạp duong thấp áp dốc ngược bình co nghia la ga o thể lỏng e bao sao k để đứng binh thi ông ý bao la ga k vào nhiều va lạnh sẽ k sâu e thấy đang nạp phía thấp áp còn nổ máy cơ
Thực ra như thế là nguy hiểm, nhưng tôi cũng hay làm thế. Chỉ có điều, tôi chỉ hé mở van thôi

TranDzung

Tài xế O-H
Nạp ga vào hệ thống có 2 cách:
- Khi hệ thống sau khi sửa chữa song. Nếu muốn nạp nhanh thì ta nạp ga bên cao áp (nạp ga thể lỏng) băng cách ta dốc ngược bình,đặt bình lên cân sau đó mở van phía cao áp và nạp vào bên phía cao áp đến khi nào lượng ga vào hệ thống đủ theo quy định của xe thì thôi (chú ý khi nạp bằng cách này thì tuyệt đối không được mở van bên thấp áp vì có thể bạn phải thay lốc mới và không được nổ máy nếu không rất nguy hiểm).
- Khi muốn bổ xung thêm ga vào hệ thống thì ta nạp bên thấp áp (ta nạp ga thể khí vào hệ thông)bằng cách để bình đứng, nổ máy sau đó mở van thấp áp để cho máy nén tự hút khí ga từ bình chứa vào bên thấp áp đến khi đủ thì thôi ( khi nạp bên thấp áp thì không được mở van bên cao áp sẽ rất nguy hiểm và không được dốc ngược bình chứa ga.
Cụ có thể cho em xin tờ hướng dẫn số liệu về đủ số lượng ga khi nạp nhanh bên cao áp được không ạ?

phantutu

Tài xế O-H
Cho em hỏi. Các trường hợp nạp ga ko đung có nguy hiểm ko và nguy hiểm thế nào ạ. Ãnh hưởng đến những j. Vì mấy anh ghi ở trên nạp thế kia là nguy hiểm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên