Cách phán đoán hỏng phớt trung tâm máy đào

lovemachine
Bình luận: 28Lượt xem: 12,904

hoanghiep238

Tài xế O-H
Mỗi chân có 2 ống, vị chi 2 chân là 4 ống. Tháo mỗi chân lấy 1 ống vị chi 2 chân là 2 ống "Hứng" nó vào cái "xoong", kế đến "chèn" 2 cái bánh lại cho d/c. Nếu đầy "xoong" thì "luộc" thôi !
Thường là nên làm rãnh ở giữa như cầu rửa xe.xả áp bình tl .tháo ống phía trên nhớ đánh dấu .làm hết bên trên .mới tháo ống phía dưới .không là nó chảy cho vỡ mồm ở đấy mà hấng.

hoanghiep238

Tài xế O-H
Không cần bác,
Khi tháo ra mỗi lần tháo là mỗi lần làm dấu.vị trí xoay vô định dừng ở đâu đánh dấu ở đấy.có những trụ thay phớt xong cứng rất khó xoay ,làm vậy sẽ tiết giảm công sức nhiều,.làm cách nào cũng đc nhưng có người làm vài tiếng là xong .có người cả ngày k xong bác nhỉ

LeeManh

Tài xế O-H
Khi tháo ra mỗi lần tháo là mỗi lần làm dấu.vị trí xoay vô định dừng ở đâu đánh dấu ở đấy.có những trụ thay phớt xong cứng rất khó xoay ,làm vậy sẽ tiết giảm công sức nhiều,.làm cách nào cũng đc nhưng có người làm vài tiếng là xong .có người cả ngày k xong bác nhỉ
Đúng bác. Nói chung cứ hiểu hệ thống là làm đc thôi bác. Ti.ô đánh đấu tùy cái. Thay vì đánh dấu mình xem nhiệm vụ nó làm công việc gì . Đánh dấu nhiều quá loạn đao pháp. Có những cái lắp lẫn đc, có cái muốn sai cũng không được bác ạ

Công Tý

Tài xế O-H
Chào các bác, em lượm lặt được tí chút kiến thức để xác định phớt trung tâm máy đào bị hỏng như sau :

View attachment 1457
Các bác chú ý là máy phải có thiết kế phớt trung tâm theo kiểu sau nhé:

View attachment 1460
Mong các bác bổ sung, chém nhiệt tình để anh em trang bị cho mình phương pháp kiểm tra hiệu quả nhất.
Thanks

Cách của em như vầy 1 trực quan dầu chẩy ra ngoài 2 thử các thao tác vẫn ok trừ mấy thằng suống dưới . 3 kiểm tra thằng đường hồi trên đỉnh nếu có 4 đo as bơm 2 vế 5 chống sích lên thử nếu mà yếu 1 bên đổi đường dầu trên bơm sau cùng nghe. Thử nếu dầu hồi về nhiều sẽ có tiếng sè sè

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên