Cần giúp hyundai poter2 2007

B
Bình luận: 14Lượt xem: 1,661

baotohalong62

Tài xế O-H
Sáng nay xưởng mình có con xe hyundai poter2 2007 MT kim cơ ,ga điện bơm điện vào xưởng với tình trạng như sau.Xe chạy bình thường máy rễ nổ .nhưng cứ tắt máy đỗ khoảng 10-15 phút đề nổ máy ,khói xanh trắng ra nhiều máy dung sau khoảng thời gian 5-10s hết khói máy trở lại bình thường .Mình cắm máy báo lỗi P1131 Manufacturer specific .Mình mới gặp pan này nhờ các bạn tư vấn giúp mình xin cảm ơn..(mình chưa biết bắt đầu từ đâu ,mới thay fil lọc nhiên liệu kiểm tra chỉnh tầm bơm ,cam đúng dấu tất cả đều ok nhưng máy vẫn vậy)

quynhhieu

Tài xế O-H
khả năng chế độ khởi động không cấp đủ nhiên liệu vào buồng đốt. bác cân lại mới cái kim phun dầu xem có ok không

baotohalong62

Tài xế O-H
khả năng chế độ khởi động không cấp đủ nhiên liệu vào buồng đốt. bác cân lại mới cái kim phun dầu xem có ok không
Mình đã cân kim ok không đái phun rất tơi có điều khi mới nổ máy dung khoảng mấy giây mới êm .khi đó máy bị khói trắng .xe báo lỗi p1131 điện trở điều chỉnh nhiên liệu bị lỗi .mình chưa hiểu cái điện trở nó nằm ở hộp hay ở bơm . nhờ các bạn dịch giúp mình lỗi này .có bác nào gặp pan này tư vấn giúp mình xin cảm ơn.

haoto

Tài xế O-H
Mình đã cân kim ok không đái phun rất tơi có điều khi mới nổ máy dung khoảng mấy giây mới êm .khi đó máy bị khói trắng .xe báo lỗi p1131 điện trở điều chỉnh nhiên liệu bị lỗi .mình chưa hiểu cái điện trở nó nằm ở hộp hay ở bơm . nhờ các bạn dịch giúp mình lỗi này .có bác nào gặp pan này tư vấn giúp mình xin cảm ơn.
bạn xem bài này sẽ biết con điện trở nằm ơ đâu
http://www.oto-hui.com/threads/can-giup-do-porter-2-2006-loi-p1131-va-turbo-chay-dau.66517/

HoangLongBG

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem có hao nhớt máy ko.theo em bị phớt gits rồi nhớt xuống buồng đốt làm máy giật mấy cái xong hết là đúng rồi

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn kiểm tra áp suất nén chưa, có thể lỏng bu long năp máy, hoac hở ron nắp máy
Mình nhìn thấy tubo mới và gioong quy lát chủ xe bảo mới thay.Vậy loại trừ hai cái đó vấn đề mình dự là cái lỗi p1131 của cái bơm.khi đề nổ máy dung khoảng mấy giây là hết dung .khi máy dung cũng là lúc bị khói xanh trắng nhiều ,hết dung hết khói nổ ga ăng ti 820v/phút.

Sn0w1

Tài xế O-H
Ở bơm bác ạ.e gặp 1 lần rồi.cũng báo lỗi như vậy.

garatuantrang

Tài xế O-H
Mình nhìn thấy tubo mới và gioong quy lát chủ xe bảo mới thay.Vậy loại trừ hai cái đó vấn đề mình dự là cái lỗi p1131 của cái bơm.khi đề nổ máy dung khoảng mấy giây là hết dung .khi máy dung cũng là lúc bị khói xanh trắng nhiều ,hết dung hết khói nổ ga ăng ti 820v/phút.
điện trở này nằm trong bơm bác nhé. khả năng cao là bị giắc cắm từ bơm tới ecu bị chập chờn nên gây ra điện trở sai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên