Cần giúp tăng nhanh, tăng chậm của hộp số

nhatchimai
Bình luận: 29Lượt xem: 25,390

Nonebyme

Tài xế O-H
Tầng nhanh chậm có tác dụng giảm được số lượng nhông truyền trong hộp số nhưng vẫn tạo được nhiều cấp số truyền, Nó thường được ứng dụng trên các dòng xe đầu kéo, ví dụ: xe đầu kéo có 5 số kể cả số lùi, thì thêm tầng nhanh chậm chúng ta sẽ có 10 cấp số truyền.

kingcooker

Tài xế O-H
hộp số kiểu này thường thấy nhất là ở trên xe công-tai-nơ (container) .Trên đó sơ sơ cũng 12 cấp số .Cấp nhanh thường cho tốc độ và cấp chậm thì cho tải

mr.vuducquyet

Tài xế O-H
"hộp số kiểu này thường thấy nhất là ở trên xe công-tai-nơ (container) .Trên đó sơ sơ cũng 12 cấp số .Cấp nhanh thường cho tốc độ và cấp chậm thì cho tải" cùng ý kiến với Bác

Công Tý

Tài xế O-H
Mình là dân xe máy công trình mới vào nghề xin hỏi anh em có kinh nghiệm một vấn đề về hộp số. Là mình cũng đã nghiên cứu về lý thuyết cũng như tạo hộp tài liều về cấu tạo hộp số khá nhiều nhưng chưa hề thây có khái niệm "tầng nhanh, tầng chậm" mà chỉ thấy nói nguyên lý ăn khớp ở các tỉ số truyền như thế nào, nhưng ngoài thực tế lại thấy lái xe, lái máy nói đến khái niệm "tầng nhanh, tầng chậm" của hộp số mà mình không hiểu cấu tạo , nguyên lý của nó như thế nào? Mong anh em có kinh nghiệm giải thích hộ mình với.
cám ơn anh ạ
Lấy ví dụ hộp số cào cào khi vào số 3 nếu ở tầng nhanh thì bánh răng nhỏ tầng chậm thì bánh răng lớn tỷ số chuyền chuyền đó cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên