Cấp cứu: Kia Morning đạp côn chết máy

ckipca
Bình luận: 78Lượt xem: 10,386

ckipca

Tài xế O-H
nay nhà cháu cẩu máy xuông làm,cháu lại làm xe khác nên cũng chưa hỏi được các anh ấy,mai nhà chau sẽ hỏi và đưa nguyên nhân cho các cụ

ckipca

Tài xế O-H
Số má không vấn đề gì ạ,em thấy cái căn biên nó mòn gần hết,dơ trục khuỷu.bạc biến cũng mòn và có dấu hiệu bị xước

4car

Tài xế O-H
vấn đề là ở côn mà cụ lại cẩu máy nhỉ
không biết đạp hết côn có tiếng gì lạ ko
tiếc là cụ đã cẩu máy

ckipca

Tài xế O-H
vấn đề là ở côn mà cụ lại cẩu máy nhỉ
không biết đạp hết côn có tiếng gì lạ ko
tiếc là cụ đã cẩu máy
Bác có thể giải thích cho em tại sao lại ở côn không ạ
CÒn việc hạ máy ra 1 phần là các anh ý muốn kiểm tra,1 phần chủ gara là người làm ăn đương nhiên họ chỉ muốn doanh thu (chủ gara không biết về nghê nên các bác bỏ qua nhe)

sugiacuathanchet

Tài xế O-H
À trc m có làm 1 con taxi bệnh tương tự ,hơi yếu,côn mòn.nếu là a thì a tính sao ạ?
Hơi yếu côn mòn thì chỉ nhả côn mới chết máy thôi, đạp côn chết máy thì chả liên quan gì đến côn nữa cả. Nó chết máy là do dơ căn dịch dọc trục cơ, khi đạp mạnh côn thì bánh đà bị lực ép đẩy về đầu máy, căn bị mòn nên trục cơ bị xê dịch nên tay biên và quả cũng lệch đi nên chết máy

anhthai89

Tài xế O-H
Nay em gặp trường hợp này mà không phát hiện ra bị sao,mong các bác giúp đỡ,
Morning 2007 cứ đạp côn là chết máy,nhưng đạp chưa hế côn vào số rồi đợ ga thì sống,em chưa gặp trường hợp này bao giờ cả
bệnh thật hiếm gặp đó bác. hẳn là con máy này cũ nát

ckipca

Tài xế O-H
Ba
Hơi yếu côn mòn thì chỉ nhả côn mới chết máy thôi, đạp côn chết máy thì chả liên quan gì đến côn nữa cả. Nó chết máy là do dơ căn dịch dọc trục cơ, khi đạp mạnh côn thì bánh đà bị lực ép đẩy về đầu máy, căn bị mòn nên trục cơ bị xê dịch nên tay biên và quả cũng lệch đi nên chết máy
Bác nói chuẩn,nhà e vừa đai tu lại giờ hết bệnh rồi.nó bị mòn căn biên

samacxanh

Tài xế O-H
Thank bác về kiến thức này :emo11:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên