CDX 2009 lỗi cam ! nhờ các cụ ạ .

oto16ahn
Bình luận: 42Lượt xem: 7,251

thienhoa_auto

Tài xế O-H
bệnh này em đã xử lý một lần và chưa thấy chủ xe quay lại, nếu cụ vẫn chưa khắc phục được thì gọi cho em theo số này 0972 302 897 , em là Tuấn !! em sẽ qua kiểm tra sơ bộ cho cụ !
Cụ thật là đáng nể . Cụ đã xử lý ( chỉ ) một lần mà chưa thấy chủ xe quay lại ( tức là đi thẳng luôn ) ... Em thì ít làm dòng Laceti nhập này ( chỉ dạo qua tầm vài chiếc gì đó không nhớ nổi ) mà chỉ có duy nhất 1 lần khách quay lại ...cám ơn . Vì tốn quá nhiều lúa để các đồng nghiệp khác thí nghiệm (kể cả Chevrolet Đà Nẵng , thay cả cây cam hút vì hết chỗ giữ đi đè vào vấu xung cảm biến mà giữ...nản ) mà vẫn sai cam cơ bản. Em không có ý tự đề cao đâu chả là em thấy nhiều cụ làm nghề chả mấy tập trung , thiếu nghiêm túc nên tớ nói thôi.

scout123

Tài xế O-H
Cụ thật là đáng nể . Cụ đã xử lý ( chỉ ) một lần mà chưa thấy chủ xe quay lại ( tức là đi thẳng luôn ) ... Em thì ít làm dòng Laceti nhập này ( chỉ dạo qua tầm vài chiếc gì đó không nhớ nổi ) mà chỉ có duy nhất 1 lần khách quay lại ...cám ơn . Vì tốn quá nhiều lúa để các đồng nghiệp khác thí nghiệm (kể cả Chevrolet Đà Nẵng , thay cả cây cam hút vì hết chỗ giữ đi đè vào vấu xung cảm biến mà giữ...nản ) mà vẫn sai cam cơ bản. Em không có ý tự đề cao đâu chả là em thấy nhiều cụ làm nghề chả mấy tập trung , thiếu nghiêm túc nên tớ nói thôi.

Nói thật với cụ là em cũng mất 5 tháng để xử lý cái bài khoai này, cũng thay khá nhiều cái cộng với tìm tài liệu mới biết chính xác nó ở vị trí nào.Và sau lần sửa cuối cùng thì không thấy chủ xe quay lại.Còn trước đấy thì cứ ra rồi lại vào. Em cũng nhức đầu lắm. Em cũng đâu dám khẳng định là làm đc vụ này 100% thế nên mới để lại số điện thoại để nếu bác kia tạo điều kiện để em kiểm tra. Hôm qua em cũng đã gọi cho chủ xe, họ bảo xe vẫn bình thường, chứng tỏ em cũng có lý của mình.

Nhiều khi trên Oto-hui có nhiều người cứ góp ý theo kiểu khích bác nhau như thế này em thấy rất bức xúc dù không biết cụ đó có thật là tay nghề hay không.Ở vụ này em đâu có đề nghị bác ấy thay cái j hay sửa cái j đâu, em chỉ muốn đến xem sơ bộ rồi mới nói chuyện tiếp, đâu có tốn thóc lúa, công sức của người ta, em nghĩ việc em làm rất là có trách nhiệm chứ có phải ngồi phán với góp ý lung tung đâu.

Em cũng chẳng có ý chê bai cụ nhưng cụ nói cụ chẳng có ý đề cao cụ nhưng cứ dìm hàng người khác thì cụ nghĩ sao? Anh em trong nghề nếu có gì không biết thì cùng trao đổi chứ cái kiểu góp ý của cụ thật chả hiểu là cái kiểu gì nữa !!

oto16ahn

Tài xế O-H
xe vẫn đang xử lý,hôm nào hoàn thiện em sẽ báo cáo các cụ .[DOUBLEPOST=1407821540,1407820629][/DOUBLEPOST]
Nhất ơi con này đặt cam không cấn phải dưỡng đâu để ý dấu 1 chút là dặt được thôi
vào cam con này phải cơ dưỡng anh Tuấn ạ.em đang nhờ dc 1 anh thợ già anh ấy cũng hay làm dòng này đặt lại cam.ban đầu k có dưỡng thì vẫn k chuẩn đc dù nhìn mắt thường rất chuẩn nhưng khi xiết ốc h\hoa sao hãm buli cam nhả cà lê 24 ra nó lại hơi lệch 1 ít anh ạ.

NgTheHung

Tài xế O-H
Nghe mấy cụ ns đặt con này phải ke thước ! nhưng có cụ dính gãy cam r! nên đặt thước là ko dc! e chém tí ! nghe ns vậy ạ!
[MERGETIME="1407849722"][/MERGETIME]
Hnay em khám 1 con CDX 2009 xe hiện đang gặp bệnh mong đc các cụ tư vấn giúp.cụ nào ở HN đã xử lý lỗi này rảnh rỗi có thể đi xử lý cùng em giúp em ạ. ssdt em 0908 368616
Hiện tượng xe là đi tốc độ 60-80km/h thì tay lái hơi rung,đạp ga thì máy không thốc luôn . xe đi đạp ga dải vòng từ 2000-3000 thi thoảng có hiện tượng òa ga lên .
em xin tả kĩ hiện trạng xe ạ :
xe nổ galangty êm,ban đầu em đến check lỗi tùm lum xóa đi thì hết.em tiến hành vệ sinh bướm ga,kim phun va thay bugi . chạy thử xe ra cao tốc thì xe có hiện tượng đi đến tốc độ 60km/h thì tay lái rung ( cái này em dự do lốp hoặc phần cơ ở gầm) , hiện tượng tiếp là đang đi ở tốc độ 60km/h (vòng tua khoảng hơn 2000) đạp ga lên thì máy k vọt luôn mà khoảng 1/5 s sau nó mới phi ,xe mới thốc. thi thoảng thôi ạ,thi thoảng có hiện tượng òa ga ở vòng tua từ 2000-3000 v/p . đi cực khó chịu.dầu AT và dầu máy cũng mới thay rồi ạ . do xe mới mua lại lên hiện tượng lỗi này em k lắm đc chủ trước như thế nào.
Sau khi chạy thử khoảng 30km trên đại lộ Thăng Long về thì em check đc lỗi :
P000B ''B'' camshaft position slow response .
em mời chỉ thay bugi và vệ sinh bướm ga,kim phun thôi ạ !
mong đc sự giúp đỡ của các cụ ạ .

.................
A là anh Nhất bạn của A Phương sn 93 thợ điện ở Bắc Giang f? ko ạ! sao a ko ns A phương! a ý quen 1 a cứng về món này lắm ạ!

oto16ahn

Tài xế O-H
Nghe mấy cụ ns đặt con này phải ke thước ! nhưng có cụ dính gãy cam r! nên đặt thước là ko dc! e chém tí ! nghe ns vậy ạ!
[MERGETIME="1407849722"][/MERGETIME]

.................
A là anh Nhất bạn của A Phương sn 93 thợ điện ở Bắc Giang f? ko ạ! sao a ko ns A phương! a ý quen 1 a cứng về món này lắm ạ!
sao bạn biết hay thế,mình h vẫn làm cùng Phương .bạn ở đâu hnao mấy anh em giao lưu[DOUBLEPOST=1407893057,1407892772][/DOUBLEPOST]
Chờ tin của bạn nhất đấy. Chúc bạn làm tốt theo lời nhắc nhở của thầy Vỵ
bạn là bạn nào thế ?

NgTheHung

Tài xế O-H
Hnay em khám 1 con CDX 2009 xe hiện đang gặp bệnh mong đc các cụ tư vấn giúp.cụ nào ở HN đã xử lý lỗi này rảnh rỗi có thể đi xử lý cùng em giúp em ạ. ssdt em 0908 368616
Hiện tượng xe là đi tốc độ 60-80km/h thì tay lái hơi rung,đạp ga thì máy không thốc luôn . xe đi đạp ga dải vòng từ 2000-3000 thi thoảng có hiện tượng òa ga lên .
em xin tả kĩ hiện trạng xe ạ :
xe nổ galangty êm,ban đầu em đến check lỗi tùm lum xóa đi thì hết.em tiến hành vệ sinh bướm ga,kim phun va thay bugi . chạy thử xe ra cao tốc thì xe có hiện tượng đi đến tốc độ 60km/h thì tay lái rung ( cái này em dự do lốp hoặc phần cơ ở gầm) , hiện tượng tiếp là đang đi ở tốc độ 60km/h (vòng tua khoảng hơn 2000) đạp ga lên thì máy k vọt luôn mà khoảng 1/5 s sau nó mới phi ,xe mới thốc. thi thoảng thôi ạ,thi thoảng có hiện tượng òa ga ở vòng tua từ 2000-3000 v/p . đi cực khó chịu.dầu AT và dầu máy cũng mới thay rồi ạ . do xe mới mua lại lên hiện tượng lỗi này em k lắm đc chủ trước như thế nào.
Sau khi chạy thử khoảng 30km trên đại lộ Thăng Long về thì em check đc lỗi :
P000B ''B'' camshaft position slow response .
em mời chỉ thay bugi và vệ sinh bướm ga,kim phun thôi ạ !
mong đc sự giúp đỡ của các cụ ạ .

.................
A là anh Nhất bạn của A Phương sn 93 thợ điện ở Bắc Giang f? ko ạ! sao
Fa của cụ là gì vậy

tranlong478

Tài xế O-H
xe cụ xe gì ? em thợ học việc thôi chẩn luôn cụ .sao cụ biết em đứng ra nhận xe ? em phân tích sơ sơ thì em cũng biết cụ gạch đá em .trên OF em mới làm đc 3 xe toàn anh em cùng quê.không biết cụ là cụ nào trong 3 ông anh đấy ? để mai em call các anh ấy cái là biết ạ.Cu nói rõ cho em xe cụ là xe gì vì riêng trên OF em chưa xử lý xe nào lỗi . và cũng chua xe nào thiếu chuyên nghiệp như cụ nói đâu. nếu cụ là ofer cụ cứ nói lên luôn OF ạ. Em nghe giọng nói của cụ em biết ý đồ của cụ. cụ ném đá em cho em gửi lại cụ viên gạch
gạch đá gì đó là cảm nhận của tôi đứng trên phương diện 1 người khách hàng ,cảm nhận của tôi là dịch vụ của cụ ko tốt thì tôi có quyền được nói những bức xúc của mình chứ ,chứ còn đôi co với cụ tôi ko có thời gian

Còn cụ có nick ngthehung tôi thấy nick mới lập ,tôi có cảm giác 2 cụ đang kẻ tung người hứng để bào chữa cho mình thì phải

oto16ahn

Tài xế O-H
gạch đá gì đó là cảm nhận của tôi đứng trên phương diện 1 người khách hàng ,cảm nhận của tôi là dịch vụ của cụ ko tốt thì tôi có quyền được nói những bức xúc của mình chứ ,chứ còn đôi co với cụ tôi ko có thời gian

Còn cụ có nick ngthehung tôi thấy nick mới lập ,tôi có cảm giác 2 cụ đang kẻ tung người hứng để bào chữa cho mình thì phải
trẻ con vừa thôi ông tướng ạ.tôi làm việc với OF ok chưa xe nào lỗi.và người làm cùng tôi là thợ giỏi tôi chỉ tham gia học hỏi.nick oto16ahn của tôi luôn có 1 người đứng đằng sau lên đừng gạch đá thế này. tôi biết thừa cụ là thợ và biết rõ về tôi.

daongocluan

Tài xế O-H
Nhất ơi kiểm tra lọc xăng , bơm xăng xem thế nào, mấy nổ êm, thì bobin không vấn vấn đề gì, kiểm tra thêm con cảm biến cam xem thế nào Nhất nhé (P000B '' B '' vị trí trục cam phản ứng chậm) lỗi này bao gồm cả avangcam và con cb dầu cam. ( cố gắng ..... cs sẽ đền đáp xứng đáng kk) chúc Nhất thàng công
vj trj truc cam saj hoac, da mon rang.

tranlong478

Tài xế O-H
trẻ con vừa thôi ông tướng ạ.tôi làm việc với OF ok chưa xe nào lỗi.và người làm cùng tôi là thợ giỏi tôi chỉ tham gia học hỏi.nick oto16ahn của tôi luôn có 1 người đứng đằng sau lên đừng gạch đá thế này. tôi biết thừa cụ là thợ và biết rõ về tôi.

cụ đang nhầm to về tôi rồi đấy ,tôi dân kinh doanh có biết mịa gì về ô tô đâu mà sửa ,còn những điều mà tôi nói về cụ ở trong comment trên tôi ko hề nói sai đâu chỉ có điều cụ ko nhớ hoặc cố tình ko nhớ thôi, cụ xác định làm ăn theo kiểu nôi kéo khách trên mạng thì cụ phải chấp nhận búa rìu dư luận mỗi khi ko vừa lòng khách hàng thôi cái này trên ofun đầy những bài viết chỉ trích các gara làm ăn ko tốt đấy thôi cụ là dân fun thì cụ hiểu
Tôi lên diễn đàn là để tìm hiểu để tăng thêm vốn hiểu biết cho quá trình sử dụng xe của mình chứ không phải để tranh luận cãi nhau với cụ nên cụ đừng có mà bảo tôi là trẻ con hay trẻ trâu nhé .Để tránh làm loãng thớt như cụ cuongttco đã chỉ trích tôi nói vớ vẩn nên đây sẽ là comment cuối cùng tôi viết trong thớt này mặc cho cụ muốn nói gì thì nói nhưng cụ muốn làm to chuyện hoặc nhục mạ tôi thì tôi sẽ ko bỏ qua cho cụ đâu

tienliem

Tài xế O-H
Nói thật với cụ là em cũng mất 5 tháng để xử lý cái bài khoai này, cũng thay khá nhiều cái cộng với tìm tài liệu mới biết chính xác nó ở vị trí nào.Và sau lần sửa cuối cùng thì không thấy chủ xe quay lại.Còn trước đấy thì cứ ra rồi lại vào. Em cũng nhức đầu lắm. Em cũng đâu dám khẳng định là làm đc vụ này 100% thế nên mới để lại số điện thoại để nếu bác kia tạo điều kiện để em kiểm tra. Hôm qua em cũng đã gọi cho chủ xe, họ bảo xe vẫn bình thường, chứng tỏ em cũng có lý của mình.

Nhiều khi trên Oto-hui có nhiều người cứ góp ý theo kiểu khích bác nhau như thế này em thấy rất bức xúc dù không biết cụ đó có thật là tay nghề hay không.Ở vụ này em đâu có đề nghị bác ấy thay cái j hay sửa cái j đâu, em chỉ muốn đến xem sơ bộ rồi mới nói chuyện tiếp, đâu có tốn thóc lúa, công sức của người ta, em nghĩ việc em làm rất là có trách nhiệm chứ có phải ngồi phán với góp ý lung tung đâu.

Em cũng chẳng có ý chê bai cụ nhưng cụ nói cụ chẳng có ý đề cao cụ nhưng cứ dìm hàng người khác thì cụ nghĩ sao? Anh em trong nghề nếu có gì không biết thì cùng trao đổi chứ cái kiểu góp ý của cụ thật chả hiểu là cái kiểu gì nữa !!

ý kiến hay đầy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên