Chaly 50cc gặp bệnh nan y

K
Bình luận: 29Lượt xem: 10,562

sinhduong1410

Tài xế O-H
thợ đã rửa chế,xúc bình xăng,thay ống tuy ô,thay bugi tẩu bugi mới,thay mobin ic mới,kết quả vẫn vậy bác ạ,bánh sau đi lắc đổi cho vành cho lốp.

em đã nói rồi mà bác.cần phải coi lại bơm nhớt,xoáy nòng lại,thay quả piston khác.xe bác bị ruppe mà.
thay lốp rồi nhưng vẫn lắc đấy.phải đóng lại cho em nó cái bạc gắp mới thì mới hết bệnh khúc đuôi.

duygiap_hui

Tài xế O-H
Cho em hỏi: Xe Bác xài IC hay vít đánh lửa, nếu xe bác chạy IC thì bác kiểm tra lại kít giùm e, khi nguội máy thì kích bình thường, còn khi chạy máy nóng lên thì cuộn kích nó sẽ chết.
Còn xe bác xài vít đánh lửa thì bác kiểm tra lại con chuột,

duygiap_hui

Tài xế O-H
bác cứ kiểm tra hệ thống bơm nhớt bác mở nắp súp bắp nổ máy coi thử nhớt có lên ko nếu lên thì bác kiểm tra lại cục kích và mobin lửa

tungvay

Tài xế O-H
khiểm tra và thay luôn cuộn nổ và cuộn kích đi cụ ơi và nhớ kiểm tra lại lỗ tghoong khí trên nắp thùng xang nữa nhé

hamhochoi

Tài xế O-H
Chào các bác.Em đang có chiếc Chaly 50cc giờ nó đang gặp bệnh oái oăm ạ
1)Đang đi bình thường tự dưng chết lịm may sau đó đạp nổ hoài nhưng không nổ.Để yên 1 lúc sau lại nổ.Nhưng đi 1 đoạn lại chết(em đã ktra lại,Chế hòa khí,bugi,ống tuy ô tất cả đều ổn định)
2)Bánh sau đi đảo và vẩy đuổi như sắp lung ra,mớm phanh chân ở tốc độ chậm là xe rê lốp(có thể gây đổ xe)
3)Nhân tiện em muốn kiếm vài món đồ cho em nó:giá sắt bắt đèn và đồng hồ đời đèn vuông 82 84,đèn pha+cụm đồng hồ đời 84.
Tiện đây bác nào có phưởng pháp chữa hoặc có địa chỉ nào chuyên làm Chaly thì để lại lời nhắn thông tin địa chỉ cho em với ạ.Trân thành cảm ơn AE oto-hui đã ngó qua topic của em
xe cua bac chac do ket xupap. di nog thi ket ko dong mo duoc nen tup hoi ko no duoc. de nguoi thi laj no duoc.

thanhtps

Tài xế O-H
tất cả những gì các cụ nói đúng hết , chủ thớt nếu tự làm cuối cung là bệnh đơn giản nhất mà ít nghĩ tới nhất

duongnhat4

Tài xế O-H
1)Đang đi bình thường tự dưng chết lịm may sau đó đạp nổ hoài nhưng không nổ.Để yên 1 lúc sau lại nổ.Nhưng đi 1 đoạn lại chết(em đã ktra lại,Chế hòa khí,bugi,ống tuy ô tất cả đều ổn định)
2)Bánh sau đi đảo và vẩy đuổi như sắp lung ra,mớm phanh chân ở tốc độ chậm là xe rê lốp(có thể gây đổ xe)
3)Nhân tiện em muốn kiếm vài món đồ cho em nó:giá sắt bắt đèn và đồng hồ đời đèn vuông 82 84,đèn pha+cụm đồng hồ đời 84.
Tiện đây bác nào có phưởng pháp chữa hoặc có địa chỉ nào chuyên làm Chaly thì để lại lời nhắn thông tin địa chỉ cho em với ạ.Trân thành cảm ơn AE oto-hui đã ngó qua topic của em
bánh sau chạy bị đảo theo mình nghỉ chắc là do vo vo ko đều

thangeco

Tài xế O-H
Kiểm tra lại piston xem có chuẩn ko khả năng bị bó piston ( nóng máy bó nguội tý lại chạy được)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên