Con komatsu pc750-7 xài động cơ SAA140-3 đỏ tubo tăng áp

duykhiempham
Bình luận: 29Lượt xem: 4,024

duykhiempham

Tài xế O-H
mình tưởng bạn xử lý dc bệnh đó rồi, sory. thực ra phun điện tử vẫn có thể chỉnh được bằng cách sửa lại code ecu bạn à, có điều phải lever cao và có thiết bị mới làm được.
- có vấn đề mình chưa rõ đó là bạn nói sên máy 1,2,3 bị nóng đỏ, sên ở đây là gì vậy bác, có phải là trục giàn xupap không bạn?
em chưa thấy ai sửa đk code củ ecu cả.. bác biết ai chỉ giùm em với

AuHuuLoc

Tài xế O-H
chết phần cơ.. nó k bao lỗi đk
Vậy nó hỏng thế nào vậy bác.
Em góp ý 1 tí ạ.
Các anh em đều muốn giúp bác khi bác làm chưa dc. Khi bác đã làm được thì hãy giúp lại anh em. Ghi rõ pan bệnh đời máy và cách xữ lí. Sau này có ai hỏi cùng pan thì cũng dễ hỗ trợ hơn!
Vài lời thật tình mong bác bỏ qua!

duykhiempham

Tài xế O-H
Vậy nó hỏng thế nào vậy bác.
Em góp ý 1 tí ạ.
Các anh em đều muốn giúp bác khi bác làm chưa dc. Khi bác đã làm được thì hãy giúp lại anh em. Ghi rõ pan bệnh đời máy và cách xữ lí. Sau này có ai hỏi cùng pan thì cũng dễ hỗ trợ hơn!
Vài lời thật tình mong bác bỏ qua!
Ak bệnh này do noa bị chết con cảm biến vòng tua ạ...

C5galaxy

Tài xế O-H
Chết sao nó không báo lỗi cụ. Mà nó chết thì ảnh hưởng gì mà con turbo lại đỏ. Em cũng bị 1 con như vậy.

Nguyentao

Tài xế O-H
kính thưa toàn thể các cụ.. tình hình là em đang làm con komatsu pc750-7 xài động cơ SAA140-3 .
bệnh tình của em nó là bị gẫy nấm su-pap xong rơi xuống phá vỡ quả xilanh làm nước vào động cơ và bị hỏng tăng áp. em đã xử lý xong bệnh này và thay tăng áp mới.. chạy root-da xong đi làm đk 1 kíp thì bị đỏ tăng áp máy 1-2-3 và con sên xả.. đỏ như viên than trong lò đấy ạ.. còn máy 4-5-6 thì vẫn bt.. (hôm bữa e xử lý quả hơi số 4 ạ). e đành thay cái tăng áp khác vào nhưng cũng k đk. hôm nay em thay hết bộ kim hãng vào thì nó lại đỏ hết băng xả lẫn tăng áp.. nhưng Có phần dịu đi tí.
áp xuất phun nhiên liệu và gió vẫn đạt là 1200kg/cm2 và 2.0kg/cm2 khi ở tải tại vòng tua 1950v/p
các bác có kế gì hay kinh nghiệm xử lý bệnh này chia sẻ dùm em với ạ.. em đau đầu với nó quá
Có khi nào muộn tầm không bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên