Đặt cam avalon

tranquynhnd
Bình luận: 15Lượt xem: 2,245

tranquynhnd

Tài xế O-H
Kính các cụ xưởng em có con avalon limited đời 2007 động cơ v6 bị gãy tay biên do ngập nước em tiến tháo cam thì thấy trên sích cam có 2 dấu đỏ và một dấu vàng quay máy thì dấu vàng trùng dấu trục cơ 2 dấu đỏ trùng với 2 dấu trên nắp cổ trục cam nhưng trên nhông cam ko có dấu em đã đánh dấu thêm trên 2 nhông cam đến khi nắp vào (đúng như dấu ban đầu )thì khi đề lúc bắt đầu nổ máy có tiếng cạch cạch nhưng khi nổ lên rồi thì máy lại êm ko rung dật nhưng khi ga đột ngột thì lại có tiếng cạch cạch ko báo đèn check cắm máy kiểm tra thì thời điểm nổ là 22độ em đã tháo máy kiểm tra cam cụ nào biết đặt cam con này xin giúp em với có hình ảnh thì càng tốt để em đỡ mất công tháo ra tháo vào ạ em xin đội ơn các cụ

lynhan

Tài xế O-H
Ðề: Đặt cam avalon

Nếu máy đã nổ mà k dung dật j thì cụ đặt cam ok xun nên kiểm tra lại cụm tăng cam thuỷ lực đi ạ

tranquynhnd

Tài xế O-H

Em đã thử rút bỏ giắc điên cuả 4 van vvt-i tình trạng vẫn thế cụ ạ đem vệ sinh cả 4 val lắp vào vẫn vậy

hathele

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại cụm tăng xích cam đi vì em sợ khi tháo cụ quên không giữ làm cụm tăng xich bị bật chốt ra ngoài, hoặc bị kẹt khiến xính không căng được

dungtt

Tài xế O-H

Kính các cụ xưởng em có con avalon limited đời 2007 động cơ v6 bị gãy tay biên do ngập nước em tiến tháo cam thì thấy trên sích cam có 2 dấu đỏ và một dấu vàng quay máy thì dấu vàng trùng dấu trục cơ 2 dấu đỏ trùng với 2 dấu trên nắp cổ trục cam nhưng trên nhông cam ko có dấu em đã đánh dấu thêm trên 2 nhông cam đến khi nắp vào (đúng như dấu ban đầu )thì khi đề lúc bắt đầu nổ máy có tiếng cạch cạch nhưng khi nổ lên rồi thì máy lại êm ko rung dật nhưng khi ga đột ngột thì lại có tiếng cạch cạch ko báo đèn check cắm máy kiểm tra thì thời điểm nổ là 22độ em đã tháo máy kiểm tra cam cụ nào biết đặt cam con này xin giúp em với có hình ảnh thì càng tốt để em đỡ mất công tháo ra tháo vào ạ em xin đội ơn các cụ

em nghĩ là cụ kiểm tra lại áp suất dầu đưa lên các con đội thủy lực, và con tăng xích thủy lực, khi đã có dấu ở trên xích thì việc đặt cam em nghĩ là đơn giản mà cụ, còn về báo thời điểm nổ cụ kiểm tra và vệ sinh vvt-i, rồi cho thông tin lên tiếp nhé

dungtt

Tài xế O-H

Trước lúc bắt tay vào để lắp hoàn chỉnh cụ có để ý tới cái bơm dầu, và khi lắp vào xong cụ có đề tua thử để kiểm tra áp dầu không ạ

cuongttco

Tài xế O-H

Em gửi bác tài liệu hướng dẫn tháo lắp phần động cơ của Toyota Avalon 2007
ở phần tháo và lắp xích cam nó đã hướng dẫn chi tiết những cái cần đánh dấu đấy bác ạ, có hình ảnh cụ thể kèm theo luôn
Bác xem kỹ xem mình có thiếu sót gì khôgn nhé
Phần tháo động cơ:
http://www.mediafire.com/?qh75sjusytrgsdq
Phần lắp động cơ:
http://www.mediafire.com/?x551qnapwwxkeps

dungtt

Tài xế O-H

Cụ tham khảo nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H

Lên ga kêu cạch cạch khả năng có thể bittong đụng rong qui lát , điều quan trọng là tay biên thay mới hay hàng bãi hoặc sửa . Tất cả có đúng kỹ thuật chưa ,rong cắt hay rong rin. Cụ kiểm tra lại thông số kỹ thuật nhé.

tranquynhnd

Tài xế O-H

Chiều nay em tiến hành đặt cam theo tài liệu các cụ cung cấp nổ lên vẫn vậy dùng máy kiểm tra điểm nổ là 20độ trong khi đo con khác ơ xưởng thằng bạn là 15độ em đang nghĩ con này nổ sớm gây ra tiếng gõ nhưng vấn đề là em đã kiểm tra rất kĩ dấu cam đúng như tài liệu sao lửa vẫn sai

tranquynhnd

Tài xế O-H

Em đã kiểm tra nếu đặt theo đấu trên xích thì ko thể đúng được em đang nghi do xích cam bị dãn em đang chờ bộ xích mới về thay xem thế nào

vu mao

Tài xế O-H

Bác hoàn toàn sai rồi không phải bị dãn xích đâu. bác kiểm tra kỹ lại cho em quả bittong ở máy tay biên bị gãy [ quả bittoong bị méo,ôvan ].em đã làm con prius mà phải mất một tuần mới xong được .bác kiểm tra kỹ nhé chúc bác thanh công

tranquynhnd

Tài xế O-H

Cảm ơn cụ đã cho y kiến con này em thay cả tay biên cả pít tông rồi cụ ạ hàng mới chính hãng vấn đề em thắc mắc là khi đặt dấu cam dấu cơ trùng với dấu trên xích cam thì dấu trên vanh xung lại ko trùng với dấu trên vách (vành xung ép chặt trên trục cơ)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên