Đặt lửa chuẩn

Taptanhsuachua
Bình luận: 7Lượt xem: 4,999

Hgtuc89

Tài xế O-H
Bác nào chỉ chi tiết cho e quá trình đặt lửa với ạ. E vẫn hơi mơ hồ vấn đề này
Xe gì,động cơ bao nhiêu hay ý bạn hỏi chung chung??thôi m nói chung chung nhé.
Trước hết muốn đặt lửa chuẩn xác thì mặc định yếu tố phân phối khí đã ok(cam cò và vị trí piston ).ở đây hầu đại đa số là thao tác cho máy số 1.piston máy 1 ở cuối nén đầu nổ,sau đó bạn tiến hành đưa bộ chia có con quay chỉ về đúng vị trí đầu cao áp máy số 1 hoặc muộn hơn khoảng 5°.sau đó tiến hành nổ thử và xoay điều chỉnh delco.nếu b chưa làm bao giờ thì cũng gọi là rắc rối chút,nhưng b ko làm thì sẽ k có kinh nghiệm đâu,cứ triển thôi.chúc sớm thành công!

Sangkynpi

Tài xế O-H
Bác đặt cam chuẩn, máy ngon hết rồi:
1.. quay máy 1 đến cuối nén đầu nổ. Hoặc như 1 số xe có dấu trên bánh đà để đánh lửa sớm 10 độ là tốt nhất)
2. Bác mở nắp chua điện đặt sao cho con quay chỉ thẳng vào dây cao áp máy 1
3 . Lắp chia điện tiến hành nổ thử.
4. Căn chỉnh( sớm. Muộn)

Taptanhsuachua

Tài xế O-H
Xe gì,động cơ bao nhiêu hay ý bạn hỏi chung chung??thôi m nói chung chung nhé.
Trước hết muốn đặt lửa chuẩn xác thì mặc định yếu tố phân phối khí đã ok(cam cò và vị trí piston ).ở đây hầu đại đa số là thao tác cho máy số 1.piston máy 1 ở cuối nén đầu nổ,sau đó bạn tiến hành đưa bộ chia có con quay chỉ về đúng vị trí đầu cao áp máy số 1 hoặc muộn hơn khoảng 5°.sau đó tiến hành nổ thử và xoay điều chỉnh delco.nếu b chưa làm bao giờ thì cũng gọi là rắc rối chút,nhưng b ko làm thì sẽ k có kinh nghiệm đâu,cứ triển thôi.chúc sớm thành công!
Thanks bác. Mà bác ở đâu vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên