Điện xe đầu kéo howo

Toandaklak
Bình luận: 34Lượt xem: 6,021

dienmaylanhoto

Tài xế O-H
chả có gì phức tạp cả. công tắc cắt mát, rơ le đề, con chuột đề. bác ktra nó tiếp xúc ok hết mấy cái này là đc. còn tạch tạch thì cũng có khả năng bình yếu hoặc mass ko đủ.
Bác nói đúng nhưng e xin góp tí ngu kiến thê này. Nói chung nguyên lý của hệ thống khởi động này bác nắm chắc trong tay rồi...nhung dòng howo này có mấy đời bác à. Sự khác pit là máy 375. T5g và t7h . Nhìn qua có vẻ hệ thống khởi động của nó như thông thường. Nhưng khi bắt tay vào làm nó k phải như vậy bác a.

vuongquang

Tài xế O-H
Cac cụ có ai rành về điện đầu kéo howo 375 sx 2015 không . Em nó bị tình trạng thế này: có lúc thì đề bình thường nhưng đôi khi lên đề thì tự nhiên mất điện. Chỉ nge cạch rồi im. Mở chìa khoá lại đề dưới cũng không được. Bằng cách chỉ đề trực tiếp trên đề thì mới nổ máy được. Cọc bình không lỏng. Nhưng khi bình thường thì đề bằng chìa khoá ok. Có khi nào bị yếu bình không nhỉ . Cảm ơn các cụ đã xem bài

View attachment 56823[/Q em sợ con này cắt mát vặn chập chờn.e cũng bị rồi.bác thử nối thẳng cắt mát vào xem

f41412

Tài xế O-H
Cac cụ có ai rành về điện đầu kéo howo 375 sx 2015 không . Em nó bị tình trạng thế này: có lúc thì đề bình thường nhưng đôi khi lên đề thì tự nhiên mất điện. Chỉ nge cạch rồi im. Mở chìa khoá lại đề dưới cũng không được. Bằng cách chỉ đề trực tiếp trên đề thì mới nổ máy được. Cọc bình không lỏng. Nhưng khi bình thường thì đề bằng chìa khoá ok. Có khi nào bị yếu bình không nhỉ . Cảm ơn các cụ đã xem bài

View attachment 56823
Xe mua từ 2015 thì có khả năng là hết than đề rồi bạn, bạn dùng đèn thử test thử xem, nhờ ng bật khóa về vị trí đề máy rồi dùng đèn test phía dưới cóc đề xem đèn thử có thử có ság ko nếu điện xuống tới chân cóc đề đèn sáng mà cóc đề ko chạy...thì khả năng hết than rất là cao...gần hết than đề là hay có hiện tượng đề chập chờn lúc chạy lúc không...

UtCao96

Tài xế O-H
Xe 2015 thì cụ tháo đề ra bảo dưỡng lại, thay chổi than mới. Nếu chổi than còn tốt thì cụ lấy nhám mịn bo lại cổ góp. Kiểm tra cóc đề, điện ổ khóa xuống, rơle cúp mát. Sẵn vệ sinh lại cọc bình luôn.

manh.hung

Tài xế O-H
bác thay cảm biến số mo trên hộp số.nếu k đc bác đấu hai dây đen sọc đỏ trên hộp đen dưới bảng cầu chì chạy tạm ra thợ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên