Điều hòa xe đầu kéo Mỹ áp Thấp bị âm

Realman0101
Bình luận: 33Lượt xem: 5,812

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Nạp gas với anh em làm nghề lâu thường hay chủ quan và nạp theo cảm tính. Nhưng đó hoàn toàn là 1 sai lầm. Làm nghề và đặc biệt kỹ thuật ko được chủ quan,cần có sự chính xác và tiêu chuẩn. Nếu ko nhà sản xuất đưa ra định lượng tiêu chuẩn gas của mỗi xe làm gì.
Còn ở ca này của bác,e cũng chưa rõ bác đã kiểm tra những gì,đã giải quyết những gì, đã làm theo a e chia sẻ ở trên chưa, nhưng nếu bác đã bày tỏ sự tự tin trong nghề thì những cái dễ phát hiện,đơn giản e xin bỏ qua vậy. Bác nên kiểm tra lại ti ô cao su đã ép đi, đoạn cao áp bác nhé,nó bị bí rồi đó, có thể do quá trình ép bị tóp cốt.bác cứ mạnh dạn cắt chỗ đầu rắc co ra sẽ thấy.còn ko thì đầu giàn nóng cuat bác có vấn đề, soi kỹ xem có bị lọt gì bên trong ko. Trường hợp này ko phải tắc cứng mà bị hẹp ở ngay đoạn cao áp sẽ dẫn đến áp thấp âm.
Hy vọng bác nhanh cho a e biết kết quả khi đã làm xong. Nếu ko sẽ bị liệt vào danh sách đen đấy . :D

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
E cũng xin nhắc nhở thêm với cụ là cụ để ý đổ xăng khích lệ tinh thần chia sẻ, tư vấn cho a e nhé. Cụ lập topic để hỏi mà còn được người khác đổ xăng cơ mà!
Mong cụ thông cảm vì sự nhắc nhở nhưng chỉ là để anh em tham gia được vui vẻ nhiệt tình!
Thân!

tranduyhieu

Tài xế O-H
theo em nếu van bị tắc dẫn đến độ âm bấc sẽ phát hiện ngay khi nạp ga khoảng mấy phút thôi vì nó đóng băng đường ống mà,còn theo kinh nghiệm ít ỏi của em khi nạp ga mà áp suất xuống âm thì rất khó có thể đo chính sác có đủ ga hay không,dù mình có ép ga vào đi chăng nữa,,,......em kinh nghiệm còn ít nếu ko phải các bác ..chém nhẹ giùm em

iwillwin_3010

Tài xế O-H
xe này của bác đã nạp gá song 1 thời gian rồi . mà đường áp thấp (hồi) mà đóng bằng thì nên kiểm tra lại dàn và van . tháo xúc rửa lại toàn bộ là ra bệnh ngay . chúc các bác 1 năm mới vui vẻ thành công

Realman0101

Tài xế O-H
Xin lỗi mọi người em ít có thời gian tham gia diễn đàn nên k biết cách , xe em vẫn chưa làm tiếp vì chủ xe chạy miết k chưa có time sưa chữa

baolinh2012

Tài xế O-H
Em dang làm xe đầu kéo mỹ,thay hết ống su + loc + dàn nóng + 2 van tiết lưu, nhưng khi sạc gas vào xảy ra hiện tượng áp suất thấp ( Âm ) dẩn đến k lạnh, mong các bác giúp đỡ
thay mới thì cụ yên tâm .nhưng thay cũ thì cứ xem lại đi nhé,áp thấp bị âm là do hiện tượng bị tắc làm ga không hồi đc về lốc.cụ đã xem van tiết lưu chưa

haiphuc

Tài xế O-H
Cụ chủ này làm chán quá.xe để 1 thời gian ko dùng đhòa.trc khi làm cụ phải ktra lại toàn bộ,xem lốc còn tốt ko,dàn nóng,dàn lạnh bỏ ra thông súc,ktra xem có bị hở ko,thay toàn bộ ống cao su,van tiết lưu vệ sinh,hỏng thì thay,thay nốt cái fin lọc.khi lắp lên mà ko mát thì mới có chuyện để a e chém....cụ làm nửa vời thế thì a e đánh giá tay nghề cụ còn non...cụ xem lại đi nhé....tớ nói vậy sai đâu a e chém nhẹ tay thôi nhé.

rua_kaka

Tài xế O-H
Nạp gas với anh em làm nghề lâu thường hay chủ quan và nạp theo cảm tính. Nhưng đó hoàn toàn là 1 sai lầm. Làm nghề và đặc biệt kỹ thuật ko được chủ quan,cần có sự chính xác và tiêu chuẩn. Nếu ko nhà sản xuất đưa ra định lượng tiêu chuẩn gas của mỗi xe làm gì.
Còn ở ca này của bác,e cũng chưa rõ bác đã kiểm tra những gì,đã giải quyết những gì, đã làm theo a e chia sẻ ở trên chưa, nhưng nếu bác đã bày tỏ sự tự tin trong nghề thì những cái dễ phát hiện,đơn giản e xin bỏ qua vậy. Bác nên kiểm tra lại ti ô cao su đã ép đi, đoạn cao áp bác nhé,nó bị bí rồi đó, có thể do quá trình ép bị tóp cốt.bác cứ mạnh dạn cắt chỗ đầu rắc co ra sẽ thấy.còn ko thì đầu giàn nóng cuat bác có vấn đề, soi kỹ xem có bị lọt gì bên trong ko. Trường hợp này ko phải tắc cứng mà bị hẹp ở ngay đoạn cao áp sẽ dẫn đến áp thấp âm.
Hy vọng bác nhanh cho a e biết kết quả khi đã làm xong. Nếu ko sẽ bị liệt vào danh sách đen đấy . :D
Cụ nói đúng đó, e cũng gặp e điều hòa chế, ép lại tuy ô thấp áp, nổ máy bật điều hòa vẫn mát, nhưng khi ga cao áp vọt cao gần 20kg, thấp áp về 0 hoặc âm...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em dang làm xe đầu kéo mỹ,thay hết ống su + loc + dàn nóng + 2 van tiết lưu, nhưng khi sạc gas vào xảy ra hiện tượng áp suất thấp ( Âm ) dẩn đến k lạnh, mong các bác giúp đỡ
Nếu áp bị âm, thì chắc chắn là bị tắc rồi, có thể tắc van tiết lưu, giàn ngưng, hoặc lọc (tôi cũng không rõ nó nằm ở đoạn nào của hệ thống cả)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên