Đố vui có thưởng ! Bắt bệnh kiểm tra Toyota Lexus 470

huyhungst
Bình luận: 135Lượt xem: 18,760

huyhungst

Tài xế O-H
:)):)):)) tình hình công việc bù lu quá !!! các bác thông cảm :11::11::11:

kết quả sẽ có trong ít phút ..... wait

huyhungst

Tài xế O-H
kết quả nè : có rất nhiều thành viên đã chuẩn bệnh đúng cho em lexus 460 .. tôi đã đọc lại toàn bộ bài viết của các cụ đã chém và ...

chính xác là em nó bị một sóng radio khác làm nhiễu sóng IMMO nên gây ra hiện tượng trên(một trạm phát sóng của quân đội )

->quyết định tặng 5000điểm cho cụ PHALAIDAT với ý kiến xuất sắc nhất =d>=d>

thưởng tiếp 5000 đ cho cụ nào đưa ra được phương án tối ưu nhất giải quyết vấn đề trên

hieucaosu

Tài xế O-H
kết quả nè : có rất nhiều thành viên đã chuẩn bệnh đúng cho em lexus 460 .. tôi đã đọc lại toàn bộ bài viết của các cụ đã chém và ...

chính xác là em nó bị một sóng radio khác làm nhiễu sóng IMMO nên gây ra hiện tượng trên(một trạm phát sóng của quân đội

thưởng tiếp 5000 đ cho cụ nào đưa ra được phương án tối ưu nhất giải quyết vấn đề trên

đúng là 1 ca bệnh hy hữu!xe sang e cứ nghĩ nhà sản xuất tính hết các trường hợp rồi.vậy mà.........

hieucaosu

Tài xế O-H

chính xác là em nó bị một sóng radio khác làm nhiễu sóng IMMO nên gây ra hiện tượng trên(một trạm phát sóng của quân đội

đúng là 1 ca bệnh hy hữu!xe sang e cứ nghĩ nhà sản xuất tính hết các trường hợp rồi.vậy mà.........

T

trantrungc4

Khách
Em cứ nghĩ cái chìa khóa mang con chip tiếp xúc với cuộn dây trên ổ với khoảng cách vài mm thì làm sao nhiễu được :2:
Xem mấy clip của cụ phalaidat xong mới biết là có loại chìa không cần đút vô ổ thế kia, nó nhiễu là phải.
Cảm ơn các cụ cho chúng ơm mở rộng tầm mắt. =d>=d>=d>=d>

T

trantrungc4

Khách
Em cứ nghĩ cái chìa khóa mang con chip tiếp xúc với cuộn dây trên ổ với khoảng cách vài mm thì làm sao nhiễu được :2:
Xem mấy clip của cụ phalaidat xong mới biết là có loại chìa không cần đút vô ổ thế kia, nó nhiễu là phải.
Cảm ơn các cụ cho chúng ơm mở rộng tầm mắt. =d>=d>=d>=d>

phungquochuy

Tài xế O-H

chính xác là em nó bị một sóng radio khác làm nhiễu sóng IMMO nên gây ra hiện tượng trên(một trạm phát sóng của quân đội )

Kết luận của mình chính xác đấy chứ bác huyhungst.
Có vài phương pháp đơn giản xử lý trường hợp này, chắc bác đã sử dụng rồi chứ, nếu không lần sau gặp lại hông lẻ bác phải đẩy xe?

michealduong

Tài xế O-H
xin phép các bác nha!
em xin trả lời câu hỏi như sau
- xe này của bác bị nhiẽu sóng chìa khóa, lúc này hệ thống trống trộm hoạt động. ngắt hêt tín hiệu xung tới môbin và bép phun.
+ nhà bác. huặc gan nhà bác có thiết bị lam nhiẽu sóng chìa khóa
+ khi bị bệnh này thi đông hồ táp lô hiện hình chìa khóa nằm trong xe và nhấp nháy liên tục
vì vậy khi cưu hộ tói noi hết nhiễu sóng, xe lại nổ bình thường.

Bác chủ đã nói rõ nguyên nhân rồi mà bác, bác xem lại các bài trước nhé.

Shinshinogi

Tài xế O-H
Xin lỗi cụ em chưa đọc trả lời của cụ ah!
để giải quyết vấn đề này thì em đã thấy tại một gia đình đã làm ở phường Xuân La la:
Xây riêng một khu để xe và trung quanh mua chì tán, tán kín trung quanh luôn và tán cả cửa nữa ah. khi đó chì làm cách từ lên xe vẫn nổ bình thường ah!
Bên em là xe Prado chủ xe đã thay đổi nhiều đời xe nhưng vẫn bị ah sau đó thì làm như vậy hết luôn ah!

minhnhuan

Tài xế O-H
Bây giờ em thật sự lần đầu tiên mới biết căn bệnh này,1 sóng tín hiệu cũng có khả năng gây chết máy
cảm ơn cụ huyhungst đã đưa 1 topic đố vui có thưởng

hnduy

Tài xế O-H
Không chỉ con lexus bị như vậy mà nhiều xe cũng bĩ nhiễu sóng nên nhiều khi xe để ngoài trời gần trạm thu phát sóng nửa đêm nó kêu ầm ầm nên chủ xe mang vào hãng bọn em kiểm tra thì bình thường ko bị sao cả ? bien pháp của xe này là bác mua những xe từ 2012 trở về đây là ko bị luôn vì nhà sản xuất đã thay đổi cải tiến hệ thông immo nhằm chống nhiễu cao
em lại đố lại bác HuyHungST cái này nhá bác giải quyết được mới đúng là cao thủ nè
cũng con xe lexus của bác bây h khách hàng bị mất chìa maskey mang đến bác nhờ bác cài lại ổ khoá và chìa mới
vậy bác sẽ làm thế nào đây ( đừng nói với em là bác thay cả bộ immo nhá )????????? =))=))

Bật mí luôn cho anh em học hỏi với bác ơi! :D

huyhungst

Tài xế O-H
Xin lỗi cụ em chưa đọc trả lời của cụ ah!
để giải quyết vấn đề này thì em đã thấy tại một gia đình đã làm ở phường Xuân La la:
Xây riêng một khu để xe và trung quanh mua chì tán, tán kín trung quanh luôn và tán cả cửa nữa ah. khi đó chì làm cách từ lên xe vẫn nổ bình thường ah!
Bên em là xe Prado chủ xe đã thay đổi nhiều đời xe nhưng vẫn bị ah sau đó thì làm như vậy hết luôn ah!
Hehe . Đó cũng là 1 cách khắc phục ... nhưng có cái không phải là giải pháp kỹ thuật :3::)):))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên