ford transit máy dầu đời 2003 nhảy cam liên tục các cụ giúp em với ạ

duandtoto
Bình luận: 46Lượt xem: 2,757

autoziem

Tài xế O-H
bác cân lửa chuẩn rồi khi tua thì bị nhạy cảm đúng k.nhưng động cơ có nó k hay là k nổ.bác phải nói rõ cho ae biết chứ bác đưa thông tin ít quá.nếu k nó thì lại là chuyện khác

duandtoto

Tài xế O-H
thưa cụ nhảy cam chống xupap cứng luôn ạ.có khi nào dầu chưa lên tăng cam nên nó bị vậy không ạ.hay là bánh răng cam bị mòn, xích bị giãn không ạ.máy chưa nổ được phát nào các cụ ạ em đang đề cho nó lên dầu mà cứ bị nhảy cam ạ.

blackcoffee123

Tài xế O-H
thưa cụ nhảy cam chống xupap cứng luôn ạ.có khi nào dầu chưa lên tăng cam nên nó bị vậy không ạ.hay là bánh răng cam bị mòn, xích bị giãn không ạ.máy chưa nổ được phát nào các cụ ạ em đang đề cho nó lên dầu mà cứ bị nhảy cam ạ.
Bác xem cái tăng xem lúc ấn vào cái ngàm nó có khoá lại ko

duandtoto

Tài xế O-H
có khóa cụ ạ.các cụ làm rồi giúp em với mới đề mà nhảy như thế này nếu mà nổ lên nó nhảy thì em ăn cả đống xupap mất,

autoziem

Tài xế O-H
dật lửa chính la dat dấu cam đấy nhé.khi k nổ máy mà chỉ dể tua mấy cái mà bạn quay nó về dấu chuẩn thì có mà quay cả ngày

autoziem

Tài xế O-H
bạn nói vô lý.nếu mà bạn đề để lên dầu thì khi bị nhẩy cam thì xu pap của bạn đả đi hết rồi làm gì còn chuyện để mà xem dấu nó có chuẩn k nua.tru khi bạn quay tay thì mói bị chống xupap

duandtoto

Tài xế O-H
em lắp loại có chống cụ bobimy ạ.nhưng bây giờ em tính bỏ chống đi và tiện ống chup vào đầu tăng và cho nó nhún khoảng 5li được không cụ.

duandtoto

Tài xế O-H
cụ autoziem à,em định đề cho nó lên dầu vào tăng nhưng dầu chưa kịp lên thì bị nhảy ạ.bây giờ cứ đề tua được 1-2 vòng là cam hút nhảy tành tạch.cho tay vào quay trục cơ thì cứng đơ.bình cũng hơi yếu nên xupap chắc không việc gì.giờ em phải nhờ sự trợ giúp của các cụ làm cách nào để không bị nhảy cam để máy nổ ổn định ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên