Giúp em về bệnh của xe.

C
Bình luận: 262Lượt xem: 25,245

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Chết thật ,sơ ý quá ko để ý có bác nêu đích danh mình.bác thông cảm nhé.bjo biết được box này thì mọi ng commemt trả lời hết rồi còn đâu,cho em hỏi thăm xe bác có còn phải đẩy nữa không ạ.:105:e thì e chưa biết xe bác là xe gì nữa ,nên không dám trả lời liều.vừa hôm qua e làm 1 chú có bệnh y như vậy.theo em bác nên vệ sinh lại các tiếp xúc ,quan trọng nhất là nh chỗ lquan đến điện và lửa như bơm xăng ,bobin ,dây cao áp chẳng hạn.hwa e làm e kia nvay ,thấy chạy ngon luôn.góp ý thật lòng ,đúng sai bác cũng cứ tham khảo nhé

sutuden_bk

Tài xế O-H
Có nhiều ý kiến đưa ra ko thấy bác chủ thớt reply lại gì cả. Với câu hỏi ko rõ ràng thế này theo mình thì " thay vỏ + bỏ ruôt" là ok ngay

tieubavuong

Tài xế O-H
tiêu đề topic này rất ghê đó nha. ai đăng nhập thì hiện tên người đó thay ngay chữ KHÁCH và ai cũng tưởng người đó hỏi đích danh mình mới đau :)). và nhiều bác giàu trí tưởng bở là người này hỏi mình. Thử logout sẽ biết ngay tên mình thay bằng chữ KHÁCH. kaaaaaaaaaaaaaaa:))
Chèn kiểu này lừa khối bác, câu bài ác thiệt: Bác [you] biết bệnh này không giúp em với!=d>
thoát ra nó thành: Bác KHÁCH biết bệnh này không giúp em với!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
quá chuẩn ,cứ tưởng Lưu bị trọng dụng mình cơ.hóa ra là Ba bị:45:.thậm chí còn ko biết chủ topic đang nói về cái xe j nữa

vothanhlap

Tài xế O-H
Bác nói chưa rõ lắm.
Nếu xe bác chết máy đề liền không nổ, để khoảng 30 phút đề thì máy nổ máy. thì chỉ có lý do là hỏng bôbin, bác thay bôbin khác vào là hết ngay thôi.
Chúc bác thành công.

mr.tung.oto

Tài xế O-H
các bác nghĩ kỹ thử xem , chạy được 1 đoạn thi mới bị như vậy ,xong ko thể nổ được ,chắc chắn là xe chạy kứ nóng máy là bị như vậy , khi để máy nguội lại nổ binh thường . em chưa nghĩ ra la bệnh j ,nhưng em đoán khả năng rất cao ở hệ thống đánh lửa...
:7:

travantho

Tài xế O-H
ban xe bus oi

cho minh hoi ky hon la xe cua ban thuoc nhóm nao . su dung che hoa khi hay la he thong phun xang dien tu vay ?ban can cho biet chinh xac la xe hieu gi khong ? va doi nao khong ? khi minh biet duoc thi tra cho ban de hon nhiéu!!!

danht

Tài xế O-H
xe của bạn như vậy có thể do 3 yếu tố chủ yếu sau
- về phần điện bạn chủ yếu xem lại hệ thống đánh lủa chủ yếu là con IC đánh lửa
- hệ thống làm mát kém
- do bơm xăng ( bơm điện)

cravenlock

Tài xế O-H
Các bài viết trên em đọc thấy rất hay!!!Và cũng đúng!!Xe Bác bị như thế nguyên nhân rất nhiều.Xe ôtô mà bị như vậy là bệnh nặng lắm rồi đó Bác.!

tai050589

Tài xế O-H
theo mình biết là bạn không biết chạy xe,nên nhả côn không đều,tắt máy,sau đó đề vài lần rùi tắt máy luôn,cái bình điện nó bị sụt áp thui,để 1 thời gian cái bình điện nó tự động trả về như cũ,sau đó bạn khởi động lại được rùi chạy tiếp :D:D:5::5:

bugativeyon

Tài xế O-H
minh co mot vai y kien the nay, nhung lan sau ban len noi ro benh hon
t1:ban len suc lai binh xang con, co the phao chinh nhien lieu khong dung
t2: neu bxc on thi xem lai bom xang, co the bom xang yeu
good luck to you!

trantamhui

Tài xế O-H
vấn d0e62 này cũng khó khăn nhỉ??nói thì đơn giản thế nhưng làm sẽ mất nhiều thời gian đây..bạn nên tập trung nhiều vào hệ thống nhiên liệu ấy, xem các đường ống dẫn có pị nghẹt k..(thăm hỏi spark-plug 1 tí nha bạn)..kiểm tra xong bạn nên mở lọc gió và thổi sạch bụi rồi thử vận hành nó xem sao nha.

trantamhui

Tài xế O-H
ak..vấn đề này tui cũng chưa từng gặp bao giờ..nhưng tình trạng này thì bạn nên tập trung nhiều vào hệ thống nhiên liệu ấy..có thể là do hệ thống nhiên liệu bị nghẹt nhiên liệu vẫn được cung cấp nhưng không đáp ứng kịp..bạn nên nhờ thợ tay nghề cao kiểm tra vấn đề này..sau khi kiểm tra xong nhớ mở lọc gió thổi sạch bụi và vận hành thử xem tình hình nó như thế nào nhé..chúc bạn sớm giải quyết được vấn đề..pi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên