Hiện tượng chết bơm xăng liên tục

antrungan
Bình luận: 41Lượt xem: 9,160

thieunguyena@90

Tài xế O-H
em vân chưa hiểu lắm nó đấu song song với bơm .bơm nó phát ra tiếng ồn tụ loc ồn sao tiền bối. em chỉ biết là tụ điện thì nó có nhiêm vụ nạp và phóng thôi .con ở đây nó giảm tiếng ồn của bơm ra sao vậy nhỉ tien bối chỉ rõ hơn được không .thanks

meodenamato

Tài xế O-H
Cái đó là tụ lọc ồn, bác ạ
em vân chưa hiểu lắm nó đấu song song với bơm .bơm nó phát ra tiếng ồn tụ loc ồn sao tiền bối. em chỉ biết là tụ điện thì nó có nhiêm vụ nạp và phóng thôi .con ở đây nó giảm tiếng ồn của bơm ra sao vậy nhỉ tien bối chỉ rõ hơn được không .thanks
không phải lọc tiếng ồn đâu! tụ để san phẳng dòng điện trở thành dòng điện vuông. đảm bảo cho bơm hoạt động.
e nói như vậy có j sai các bác sửa cho e tiến bộ nhé?

thieunguyena@90

Tài xế O-H
không phải lọc tiếng ồn đâu! tụ để san phẳng dòng điện trở thành dòng điện vuông. đảm bảo cho bơm hoạt động.
còn như vậy bữa . nếu bây giờ mà tháo cái tụ đó đi thì nó se hoạt động như thế nao có ảnh hưởng gì không nhỉ bác

AutoDalat

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi là bơm xăng bác xài loại nào, tốt cũng có nhiều loại lắm, bác kiểm tra luôn đường dây cấp relay....để xác định loại trừ, nhiều khi cũng do bơm đểu, thử cái chính hãng của nó xem thế nào bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nạp và phóng điện không phải là nhiệm vụ của tụ mà là nguyên lý hoạt động của tụ. Nhiệm vụ của nó là gì thì còn phụ thuộc vào vị trí lắp đặt trong mạch điện. Trong tình huống này, nhiệm vụ là chống (lọc) ồn. Nó sử dụng nguyên lý nạp- phóng để chống ồn

Cai banh xe

Từ bé đến giờ, chưa nghe thấy dòng điện vuông bao giờ. Bác giải thích cái nhé

trungtuyen

Tài xế O-H
bác nói thay mấy cái bơm xăng ma em nghĩ bác ấy giàu đấy chứ nghèo đâu các bác. cụ bảo chủ xe hơi yếu phai ko,,nguyên nhân là đấy rồi cụ ơi ,,để cạn xăng mới đổ thi bơm xăng của đức quốc xã cũng toi......chúc cụ thành công.

meodenamato

Tài xế O-H
Từ bé đến giờ, chưa nghe thấy dòng điện vuông bao giờ. Bác giải thích cái nhé
điện xoay chiều hay gọi điện chiếu sáng sinh hoạt là dòng điện hình sin (sin ,cos, tag ấy) nôm na hình dấu ngã ~
mục này nằm e nhầm, nằm ngoài chủ đề của thớt mong các bác thông cảm.
chỉnh lưu từ điện xoay chiều 220v sang 1 chiều

mắc tụ lọc sẽ làm cho điện áp sau khi đã qua bộ lọc trở thành 1 đường thẳng

Cai banh xe

điện xoay chiều hay gọi điện chiếu sáng sinh hoạt là dòng điện hình sin (sin ,cos, tag ấy) nôm na hình dấu ngã ~
mục này nằm e nhầm, nằm ngoài chủ đề của thớt mong các bác thông cảm.
chỉnh lưu từ điện xoay chiều 220v sang 1 chiều

mắc tụ lọc sẽ làm cho điện áp sau khi đã qua bộ lọc trở thành 1 đường thẳng
Bác nói thì đúng cả rồi. Nhưng tôi vẫn chưa thấy nó có chỗ nào là vuông cả

meodenamato

Tài xế O-H
Bác nói thì đúng cả rồi. Nhưng tôi vẫn chưa thấy nó có chỗ nào là vuông cả
bác cứ đọc cái dòng bôi đen tôi viết đi. :D em nhầm sang kích điện 1chieu lên xoay chiều 220v.
Máy phát điện nó không fat đc dòng điện có điện áp phẳng tuyệt đối nên cần tụ để san phẳng nó (hay gọi tụ lọc đầu nguồn).

Cai banh xe

bác cứ đọc cái dòng bôi đen tôi viết đi. :D em nhầm sang kích điện 1chieu lên xoay chiều 220v.
Máy phát điện nó không fat đc dòng điện có điện áp phẳng tuyệt đối nên cần tụ để san phẳng nó (hay gọi tụ lọc đầu nguồn).
Như vậy, theo bác, tụ để làm tụ nguồn cho bơm xăng? Tôi nghĩ không đúng, vì lúc đó, nó sẽ là tụ nguồn cho cả mạng điện, vì khi bơm xăng làm việc, sẽ được nối với dương nguồn, vì vậy cái tụ không thể chỉ lọc cho bơm được

meodenamato

Tài xế O-H
Như vậy, theo bác, tụ để làm tụ nguồn cho bơm xăng? Tôi nghĩ không đúng, vì lúc đó, nó sẽ là tụ nguồn cho cả mạng điện, vì khi bơm xăng làm việc, sẽ được nối với dương nguồn, vì vậy cái tụ không thể chỉ lọc cho bơm được
bác chủ thớt nói mắc trước bơm đó.
xét về mạch điện thì thông thường đều lắp 1 tụ lọc trước tải bác ah.

Dreamhailama

Tài xế O-H
chủ xe hơi yếu lên cách nào càng đỡ tốn kém càng tốt ,
E NGHĨ CÁI VẤN ĐỀ NẰM Ở ĐÂY NÀY, bác hỏi chủ xe xem có hay để xăng cạn quá ko, hay chưa bao h đổ đầy bình????
e nghĩ là lượng xăng trong bình luôn ở trạng thái dưới nửa bình nên bơm xăng nóng rồi chết!!!

triccoto

Tài xế O-H
E xin phép các cụ cho e được đào "cái mộ" này lên vì e thấy có đến 39 cái # mà vẫn chưa giải quyết đc vđ.
Tình hình là e đang gặp 1 e Mitsu giống thế này và bệnh cũng như vậy mà chưa có hướng xử lý.
Cụ nào gặp và đã giải quyết đc rồi đi qua xin chỉ giáo ạ. Thanks các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên