Hỏi xe đang chạy với số A/T có về số từ P sang R được không

hanhthuy1990
Bình luận: 56Lượt xem: 3,625

chubaycpt

Tài xế O-H
Em đã từng xem 1 video clip về vụ này. Với tốc độ trên 40km/h với xe Toyota Camrry khi đang chạy D thì về R xe vẫn chạy bình thường mà không có hiện tượng gì cả. Còn về P rồi quay lại R thì em không rõ. các bác lên Youtube tìm là có.

OTOBUSH

Tài xế O-H
Em xin hỏi mọi người đối với hộp số tự động thì lúc xe đang chạy với tốc độ từ thấp cho đến cao thì có thể về số từ P-R được không ạ? Đối với hộp số có cần số với loại bằng dây số và với loại cần số gài bằng điện hoàn toàn luôn ạ. Em xin cảm ơn!
Xe đang chạy thì là chế độ D chứ làm gì có ở chế độ P mà xe chạy được hả bác

hanhthuy1990

Tài xế O-H
- Lúc đó xe vẫn tiếp tục chạy, có xe máy gào lên, có xe không có gì khác
- Tôi làm trên các loại, cả dây, cần lẫn điện
Như vậy chốt phương án với hộp số A/Tthì cho dù đang chạy vẫn về số từ D-R được. mặc dù về số được nhưng xe vẫn chạy tiến đến khi dừng hẳn thì đạp ga mới chạy lùi hả cụ? Nếu đúng vậy để hôm nào em chạy chậm chậm và làm phát xem sao?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Như vậy chốt phương án với hộp số A/Tthì cho dù đang chạy vẫn về số từ D-R được. mặc dù về số được nhưng xe vẫn chạy tiến đến khi dừng hẳn thì đạp ga mới chạy lùi hả cụ? Nếu đúng vậy để hôm nào em chạy chậm chậm và làm phát xem sao?
Vâng, bác cứ thử thôi, không sao đâu. Nhớ đi 1 mình đấy nhé

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Vụ service thì tôi không rành lằm. Nhưng với hộp số MT thì được học là có cơ cấu chống gài 2 số cùng lúc. Thường cặp 5-R sẽ khóa lẫn nhau. Kiểu như xe Wrecker có cơ cấu A2B ấy
Còn hộp số tự động thì không rõ lắm. Nhưng như lái chiếc Korando C Sangyang thì phải đạp phanh mới gài được.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vụ service thì tôi không rành lằm. Nhưng với hộp số MT thì được học là có cơ cấu chống gài 2 số cùng lúc. Thường cặp 5-R sẽ khóa lẫn nhau. Kiểu như xe Wrecker có cơ cấu A2B ấy
Còn hộp số tự động thì không rõ lắm. Nhưng như lái chiếc Korando C Sangyang thì phải đạp phanh mới gài được.
Đúng là phải đạp phanh mới gài được nếu cần số đang ở vị trí P. nhưng nếu cần số nằm ngoài vị trí P thì không cần đạp phanh bác ạ.

longshin

Tài xế O-H
Em xin hỏi mọi người đối với hộp số tự động thì lúc xe đang chạy với tốc độ từ thấp cho đến cao thì có thể về số từ P-R được không ạ? Đối với hộp số có cần số với loại bằng dây số và với loại cần số gài bằng điện hoàn toàn luôn ạ. Em xin cảm ơn!
được huynh ak . nhưng chỉ được một lần thôi huynh :))

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sao lại phải một mình hả cụ? Cụ cũng thử một mình à? chắc chắn em sẽ thử nhưng không biết khi nào đây. Dạo này ít được chạy xe quá.
Bác đi cùng khách thì ăn chửi, bác đi cùng sếp thì bị chửi và ảnh hưởng đến tiền ngay, bác đi cùng đồng nghiệp thì nó về mách sếp lấy công.
Vậy đó, bác thấy tôi xui vậy có là xui dại không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên