komassu200-3 tụt ty và lịm tải

domanhhoanglcaaa
Bình luận: 29Lượt xem: 1,760

domanhhoanglcaaa

Tài xế O-H
Cụ đã sử xong con -6 chưa. Không thấy trả bài. Cụ giữ miếng vậy ko ai giúp đâu
200-6 thì ok luôn ! giờ nó chỉ bị chảy dầy ngăn kéo thôi cụ ah ! qua trao đổi trên diễn đàn thì e cũng rất là cảm kích sự dúp đỡ của các cụ ! giờ con -6 này chỉ cần một người yêu nữa thôi cụ ah
thanks cụ nhiều nha

domanhhoanglcaaa

Tài xế O-H
Pan bệnh nó ra sao cách cụ sử lý thế nào
pc200-6
chuyện là thế này ! em cho trà lại mặt trà cho thật khít và mặt gối luôn.sau đó em kích 2 vế bơm lên rồi đo áp khiển và cảm nhận độ nhanh chậm và sức nóng của máy !
e để áp khiển 50 ,áp bơm một ,bơm hải đều đạt 450kg . sau 6h làm việc thì máy bắt đầu có hiện tượng nóng dầu .khoảng 60 độ . e nghĩ là do động cơ làm việc quá sức vì tubo ăn nhớt và dầu thì k đủ phẩm chất .
vậy là em cho thay dầu thủy lực và thay tubo.
đến giờ máy hoạt động sau 8h mới có hiện tượng chậm dần . và chảy dầu ngăn kéo .
kết thúc vấn đề em rút ra bài học là :
kiểm tra áp ,kiểm tra van,kiểm tra lọc rồi từ hiện tượng xuy ra phương án sửa chữa .!
qua diễn dàn cho e bài học . e xin chân thành cảm ơn

bruceli_hau

Tài xế O-H
pc200-6
chuyện là thế này ! em cho trà lại mặt trà cho thật khít và mặt gối luôn.sau đó em kích 2 vế bơm lên rồi đo áp khiển và cảm nhận độ nhanh chậm và sức nóng của máy !
e để áp khiển 50 ,áp bơm một ,bơm hải đều đạt 450kg . sau 6h làm việc thì máy bắt đầu có hiện tượng nóng dầu .khoảng 60 độ . e nghĩ là do động cơ làm việc quá sức vì tubo ăn nhớt và dầu thì k đủ phẩm chất .
vậy là em cho thay dầu thủy lực và thay tubo.
đến giờ máy hoạt động sau 8h mới có hiện tượng chậm dần . và chảy dầu ngăn kéo .
kết thúc vấn đề em rút ra bài học là :
kiểm tra áp ,kiểm tra van,kiểm tra lọc rồi từ hiện tượng xuy ra phương án sửa chữa .!
qua diễn dàn cho e bài học . e xin chân thành cảm ơn
Áp gì mà để 450kg/cm2 vậy cụ.
Máy 200-6 mà áp cao vậy à.chẳng có máy xúc nào để áp cao vậy đâu cụ.

domanhhoanglcaaa

Tài xế O-H
Pan bệnh nó ra sao cách cụ sử lý thế nào
sươc ty ,cạo lòng cây arm dẫn đến mạt chạy vào ngăn kéo,kẹt sáo .mạt chạy vào bơm dẫn đến sước gối,sước pít và si lanh. đi hết bộ ruột luôn bác ah .
e cho thay ruột bơm, gối ,mặt trà .thay lọc khiển ,lọc hồi .ráp lại và chỉnh van .
nhưng vẫn hơi áy náy với con balo và mấy con van !
không vì họ xắp bán máy thì e còn làm cho ra nhẽ bác ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên