lacetti 2005 1.6 baó lỗi p0510

B
Bình luận: 22Lượt xem: 6,038

buiquangnghia_1990

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm em lacetti 1.6 2005 khi đi trên đường ga lên khoảng 2000v/p thì máy giật giật. máy đang báo lỗi p0510. em xòa đi chạy tiếp lại báo lỗi đó.giắc cắm rất chặt. em đang tháo bướm ga ra để kiểm tra.các bác góp ý giúp em với nhé

chuyển đổi vị trí bướm ga không có tín hiệu xem lại mạch đường dây và khối điều khiển ecm

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác oy bác có mạch của em này không cho em xin với.em làm nhưng chuaw được.máy giật là do con moto không tải trong họng bướm ga nó không ổn định. lúc thi tự nhiên nó mở to lên rồi đog lại khiến tốc độ vòng tua thay đổi.em tháo ra thì phát hieen cái họng này đã bị sửa rồi.tiếp điểm IDL trong đó bị hở mạch.em cho tiếp điểm đó hoạt động thì vòng tua máy lên 2000,và để laau nó mới xuống được 1000. hix. help me

---------- Post added at 05:27 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

vâng .bá hỏi giúp em với nhé. cảm ơn bác

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
kông có bác nào chịu giúp em vậy ah. em đã đo thông mạch 7 dây của bướm ga rồi,vẫn thông mạch với PCM các bác ah.bưc mình cái moto không tải nó không chịu đứng yên mà nó cứ chạy ngược chạy xuôi làm tốc độ nó không ổn định.garangti 2000v/p lâu lâu sau mới về được 900.các cụ chém giúp em với? trường hợp nầy thay họng ga liệu có hết được không các cụ nhỉ.e vẫn sợ nó ở dòng điều khiển nưa mà. hix

anhnv_2411

Don't give up
thay cảm biến vị trí bướm ga và van không tải đi là hết bệnh cụ ạ, nếu có điều kiện thay cả cụm thì không phải nghĩ ngợi gì nữa

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Trước đây mình có gặp trường hợp tương tự trên hệ thống ETCS của động cơ 2TR-FE trên xe Hiace. Động cơ cũng chỉ ga lên đến khoảng 2000 V/ph thôi. Và lỗi là do cảm biến vị trí chân ga bị hỏng. Sau khi thay xong thì hết bệnh. Thông tin này bạn có thể tham khảo.
Ở hệ thống ETCS khi có lỗi ở cảm biến vị trí chân ga hoặc cảm biến vị trí bướm ga hoặc mô tơ bước thì ECU sẽ có chế độ dự phòng để động cơ hoạt động ở chế độ hạn chế để có thể đưa xe về ga ra. Vì vậy bạn cần kiểm tra các phần tử này.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
vang .em chân thành cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ em.mai em sẽ gọi 1 cái họng bướm ga mới xem sao.em đã kiểm tra tất cả các dây đều ok,máy x431 thì chỉ báo lỗi p0510 nay thôi.em thử thay mới rồi sẽ báo cáo với các bác sau nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cacs cụ oy giúp em ới.em thay họng ga mới thì garangti nó chỉ ở 2500 mà không xuống.nhục quá lắp họng cũ thì 750.máy x4331 nhà em thì không tìm thấy phần cài đặt này.các cụ giúp em với

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác bonamkute oy. chắc bác mới gia nhập hụi thì phải.anh em trong đây giúp đỡ nhau để cùng tiến bộ và học hỏi.bá góp ý cho em cái kiểu ' con mẹ ' ấy, em không cần đâu.bác đọc kĩ nội quy đi rồi hãy tham gia nhé. chúc bác sẽ không bị khóa nick.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
bác thử cách của em xem thế nào nhé. bác bật chìa khóa ON, sau đó rút giắc cảm biến vị trí bướm ga ra. tắt chìa khóa OFF. cắm giắc cảm biến vào. bật chìa khóa nổ máy luôn. bác thử đi, trước em thử với leganza rồi

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em lên báo cáo kết quả với các bác .em qua GM hải dương họ cắm máy vào làm chưa đầy 3p là ok.các bác có gặp rường hợp tương tự thì đừng cố gắng cho mất thời gian nhé .

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
họ có máy chuyên dùng của daewoo các bác ah.rùi họ vào máy mục tiếp theo em cũng không nhớ hết,cuôi cùng là vào phần họng ga...nói chung họ có phần mềm chuyên dùng để cài lại chế độ không tải ấy.3phuts là ok mất rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên