Lesux LS460L không khiển được cốp sau

B
Bình luận: 41Lượt xem: 9,715

lexus_bk

Tài xế O-H
Ðề: Lesux LS460L không khiển được cốp sau

Loại này em đụng nhiều LS460, venza, rx350, nhưng chưa thấy con nào hỏng như cụ nói, đa phần chỉ cần để ý cái công tắc nằm ngay cốp bên phụ, :w

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Loại này em đụng nhiều LS460, venza, rx350, nhưng chưa thấy con nào hỏng như cụ nói, đa phần chỉ cần để ý cái công tắc nằm ngay cốp bên phụ, :w

bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho anh em với ah? nó hay hư hỏng ở phần nào và sử chữa ra sao? cái công tắc của bác nói có phải là cái công tắc đóng cốp tự động ấy không ah

lexus_bk

Tài xế O-H

bác có nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho anh em với ah? nó hay hư hỏng ở phần nào và sử chữa ra sao? cái công tắc của bác nói có phải là cái công tắc đóng cốp tự động ấy không ah
đúng rồi, công tắc đóng mở cốp bằng điện. một số trường hợp do đóng mở sai quy trình nên nó không hoạt động, chứ thực ra chưa thấy con nào tự hỏng cả :dl

lynhan

Tài xế O-H

Thưa bác con venza của e cũng bị phải cái bệnh như con lexus của bác boyhaiphong đó ạ bác có nhiều kinh nghiện về việc này chia sẻ cho ae biết với ạ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

đúng rồi, công tắc đóng mở cốp bằng điện. một số trường hợp do đóng mở sai quy trình nên nó không hoạt động, chứ thực ra chưa thấy con nào tự hỏng cả :dl

công tắc đó em biết.nhưng thực sự em sửa con vừa rồi không hề động chạm đến con đó bác ah.bác cho em hỏi thêm về cách xử lý cái công tắc đó khi nó bị hiieenj tượng như vậy được không ah? trên Lexus 350 có công tắc nhỏ nằm ngay bên cốp phụ trong xe.cái công tắc này nếu ấn vào thì sẽ không khiển được cốp bằng điện.khi đó cũng không có tín hiệu bằng âm thanh khi khiển bằng chìa khóa luôn.còn bệnh này là có tín hiệu mở cốp nhưng cốp không tự mở ra bác ah.( tín hiệu là tiếng kêu choét choét và đèn xin nhan nháy đó ah)

auto_cp

Tài xế O-H

Con lexus 350 của em cũng bị hiện tượng tương tự. Công tắc đóng mở bằng điện không điều khiển mở được cốp sau.
Mong bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ em với các bác khác.
em củng đang tìm hiểu mạch điện cốp sau, bác nào có cho em với.

lynhan

Tài xế O-H

Bác nên lập topic mới đi bác cho thêm thông tin về xe của bác và bác đã làm những j rồi ạ:cp:cp:cp:cp

baogia91nt

Tài xế O-H
con ls460l của em cũng mở cốp kg được. mở bằng chìa khóa thì mở được rồi đóng lại bằng công tắc thì được nhưng mở thì chỉ mở chìa khóa được. em đưa máy test vào thì kích bằng máy được.
đã kt công tắc chính rồi kg hư

vanhoa1984

Tài xế O-H
Em cũng đang dính con highlander cốp điện không đóng mở được ,lúc mở cũng có tín hiệu đèn và kêu tít tít nhưng cốp không mở lên được

vanhoa1984

Tài xế O-H
Em kiểm tra 2 công tắc này thấy vẫn hoạt động bình thường ,không biết còn công tắc nào nữa không hả các bác

vanhoa1984

Tài xế O-H
Có bác nào rành về cấu tạo của cái ty đẩy điện con highlander này chỉ em cái ,em đang tò mò về cấu tạo của nó ,mà em tìm trên mạng không thấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên