Lượng gas thiếu,thừa trong hệ thống làm lạnh trên ô tô?

nvhoan
Bình luận: 47Lượt xem: 21,971

nvhoan

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ. Ý mình là giữa 2 vấn đề: lốc yếu và thiếu ga, làm thế nào biết được đang bị vấn đề nào khi dùng đồng hồ đo ?
câu hỏi về 2 vấn đề của cụ rất hay:lốc yếu và thiếu ga, làm thế nào biết được đang bị vấn đề nào khi dùng đồng hồ đo ?

hungem

Tài xế O-H
thừa hay thiếu gas thì không tốt cái gì hả cụ? còn nhiều xe e có thấy mắt gas đâu mà xem,nhiều phin lọc đâu có mắt gas.
- Nếu xe không có mắt ga thì ta gắn đồng hồ xem áp cao và thấp như thế nào,đồng thời ta gắn nhiệt độ kế vào xe xem nhiệt độ trong xe xuống như thế nào để đánh giá hệ thống ga đủ hay thiếu,đôi lúc đủ ga nhưng độ lạnh không đạt cái này nó còn liên quan đến nhiều nguyên nhân bạn nhé

shinikenji

Tài xế O-H
hút gas có thiết bị chuyên dụng nữa cơ hả cụ? mình thấy ngta rút có cần thiết bị gì đâu? cụ cho e hình ảnh cụ thể về thiết bị này được k cụ?
Đơn giản là cái gì độc hại cũng có thiết bị chuyên để sử lý cho an toàn, với thiết bị nạp hút ga châm dầu lạnh an toàn khép kín thì không hiếm mà cũng không quá đắt, nhưng thực tế thì tư nhân ít ai dùng thiết bị này ! đơn giản là vấn đề chuyên nghiệp và chịu chơi của chủ gara! với lại đi sửa ngoài chả ai kéo cả cái máy theo làm gì , chỉ 1 bình ga, 1 bộ đồng hồ là làm được rồi! Làm ngoài thì có ai quan tâm gì chuyện xả ga ra môi trường làm thủng tầng ozon đâu. bạn cứ đi thăm các hãng xe ở gần sẽ thấy bạn nhé !

nvhoan

Tài xế O-H
Đơn giản là cái gì độc hại cũng có thiết bị chuyên để sử lý cho an toàn, với thiết bị nạp hút ga châm dầu lạnh an toàn khép kín thì không hiếm mà cũng không quá đắt, nhưng thực tế thì tư nhân ít ai dùng thiết bị này ! đơn giản là vấn đề chuyên nghiệp và chịu chơi của chủ gara! với lại đi sửa ngoài chả ai kéo cả cái máy theo làm gì , chỉ 1 bình ga, 1 bộ đồng hồ là làm được rồi! Làm ngoài thì có ai quan tâm gì chuyện xả ga ra môi trường làm thủng tầng ozon đâu. bạn cứ đi thăm các hãng xe ở gần sẽ thấy bạn nhé !
bác nói suông quá. hình ảnh cụ thể đi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
hút gas có thiết bị chuyên dụng nữa cơ hả cụ? mình thấy ngta rút có cần thiết bị gì đâu? cụ cho e hình ảnh cụ thể về thiết bị này được k cụ?
Cái thiết bị này có từ rất lâu rồi, chẳng qua là anh em không có điều kiện dùng thôi, vì mấy bác chủ kẹo kéo, hoặc không biết sự có mặt của nó

shinikenji

Tài xế O-H
đây là thiết bị tôi từng dùng nhé ! máy này chỉ kết nối 1 lần , không đảo dây , làm từ a đến z (thu hồi, thử xì, hút chân không , bơm dầu lạnh, nạp ga , kiểm tra áp luôn).cái nữa là máy phát hiện rò rỉ gas lạnh luôn (như kiểu dò boom mìn ấy). chia cho bác hình chứ không lại bảo tôi chém gió! 565930570418.jpg 901166524_anh ngoai.jpg

nvhoan

Tài xế O-H
đây là thiết bị tôi từng dùng nhé ! máy này chỉ kết nối 1 lần , không đảo dây , làm từ a đến z (thu hồi, thử xì, hút chân không , bơm dầu lạnh, nạp ga , kiểm tra áp luôn).cái nữa là máy phát hiện rò rỉ gas lạnh luôn (như kiểu dò boom mìn ấy). chia cho bác hình chứ không lại bảo tôi chém gió! View attachment 34184 View attachment 34185
Cái này to vậy thì chỉ để ở 1 chỗ thôi.

Kienkun

Tài xế O-H
Vậy cụ trả lời câu hỏi ở trên của mình thử ???
Ý của cụ là cách nhận biết thiếu ga và lốc yếu đấy hả..nếu thiếu ga cụ nhìn mắt ga sẽ sủi bọt chắc nhìn đồng hồ áp thấp ko đạt 2psi,áp cao Không đạt 15kg vậy là thiếu ga rồi còn về phần lốc yếu thì bác sờ đường cao áp sẽ ko nóng,lốc càng khoẻ cao áp càng nóng nhé..khi bạn nạp ga vào nhìn đồng hồ không có sụ chênh lệch nhiều giữa cao áp và thấp áp nhé

Thuanlee

Tài xế O-H
câu hỏi về 2 vấn đề của cụ rất hay:lốc yếu và thiếu ga, làm thế nào biết được đang bị vấn đề nào khi dùng đồng hồ đo ?
Lốc yếu thì cao áp thấp vì nén yếu.áp thấp sẽ cao vì hút kém.và ngược lại.còn thiếu gas thì sủi bọt đồng thời áp của 2 đường đều thấp.bác cứ hiểu nôm na như vậy.

hoangtrongnghia

Tài xế O-H
-hết ga thì lốc lạnh không đóng
-thiếu hay thừa ga thì mình dùng đông hồ kiểm tra.
- hút ga mình dùng thiết bị hỗ trợ vừa tránh ô nhiễm môi trường,vừa thu được ga,vừa tạo chân không.

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Bác mà muốn xách tay đc thì có thể tham khảo mấy em dòng này chuyên làm dịch vụ bảo trì cho các gara ô tô : bơm chân không, thu hồi gas lạnh, phát hiện rò gas lạnh :D

View attachment 35222

View attachment 35223

View attachment 35224
Cái máy thu hồi gas lạnh như hình bác đăng nghĩa là chỉ thu hồi gas không thôi hay nó xử lí tách dầu, làm sạch luôn vậy? Nó có chế độ nạp không hay chỉ thu hồi vậy và giá thành bên bác cung cấp là bao nhiêu?,mong bác chỉ bảo thêm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên