Máy kobeco sk200-6 bị khói đen

C
Bình luận: 46Lượt xem: 5,732

canhoto

Tài xế O-H
Tóm lại là quanh quẩn nhà EMCẢ BẦY đúng không Ạ?? Và nhà EMFAN của CÔ BÉ. Thế mà KÔ BÉ làm ăn kỳ quá !!

Đấy !! Ít ra là câu chuyện nó phải có đầu có đuôi như thế thì mới "LẦN MÒ" ra bệnh được chứ (nhất là lại phải CHẨN ĐOÁN TỪ XA nữa).
Bây giờ thế này: tui hốt một thang thuốc để uống thử coi sao. Nhấn mạnh đây là thuốc uống thử, cho CON XXX uống xong kết quả thế nào ta sẽ nói tiếp.
1)- Rút dây điện của 2 con VAN ĐIỀU KHIỂN BƠM (tên thường gọi của nó là PSV P1PSV P2) ra.... cẩn thận đừng rút lộn dây cảm biến.
2)- Ra phía sau máy chỗ cái BƠM, lấy vải bạt quây lại cho kín..........sau khi đã chắc chắn là rất kín đáo rồi thì...... đoạn tiếp theo này chỉ có ông với tui biết thôi nha.....
mở 2 con ốc khóa hãm (ốc lốc kê) trên bộ hiệu chỉnh, nới hết cỡ con ốc chỉnh ra (con ốc này khá dài đấy...chừng 02 phân), xiết chặt con ốc khóa hãm lại.....rồi làm thử coi kết quả thế nào.

View attachment 66163

View attachment 66164
Vâng cảm ơn cụ để mai làm theo toa thuốc của cụ, Kết quả thế nào em sẽ báo lại sau (hỏi thêm cụ một chút có gì không phải cụ bỏ quá cho, như vậy có phải là mình thử bỏ điện để chỉnh sang cơ phải không ạ)

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn cụ để mai làm theo toa thuốc của cụ, Kết quả thế nào em sẽ báo lại sau (hỏi thêm cụ một chút có gì không phải cụ bỏ quá cho, như vậy có phải là mình thử bỏ điện để chỉnh sang cơ phải không ạ)
Làm như vậy là để kiểm coi phần CƠ có còn TỐT KHÔNG? Có gì BẤT THƯỜNG KHÔNG.

4chleduc

Tài xế O-H
Không biết hết pan chưa bạn?
Và cho mình hỏi luôn máy chạy không tải ga cầm chừng có khói đen không hay nạp lên mới có khói đen?

canhoto

Tài xế O-H
Bẩm các cụ bị nhắc nhở nên em mới nhớ trả bài. Sorry các cụ! Chả là con đấy nhiều thợ đến rồi nhưng ko đc, thêm cả em vày nữa nên giám đốc ko tin tưởng gọi hãng cụ à (máy công ty có ô bác cổ phần). E có hỏi qua lái thì thấy bảo hãng thay hết 6 cây kim giờ bớt khói nhiều rồi cụ ạ. (Ép tải vẫn hơi khói).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên