nguyên nhân nứt mặt máy

C
Bình luận: 28Lượt xem: 10,421

nguoithomay1

Tài xế O-H
em nhầm cụ thớt hỏi nứt mặt máy mà em nghĩ là kiểm tra cong vênh :)) đã im ỉm sợ mọi người ném đá vì nói sai rồi các cụ cứ lôi lên
kiểm tra nứt thì dùng bột phấn (em được học là thế) hoặc có thể gõ nhẹ vào chi tiết :D
em có nói sai các cụ chỉ bảo giùm
dùng bột phấn thì hiện tượng sẽ như thế nào bác

hoangnguyen293

Tài xế O-H
dùng bột phấn thì hiện tượng sẽ như thế nào bác
đấy là ngu ý của em thôi :D làm sạch bề mặt tưới lớp dầu lên, lau sạch rồi phủ phấn lên :D chỗ nào nứt nó ngấm dầu vào phấn mà :D
mà em thấy thường nứt máy dầu, nước nó ngấm ra ngoài thấm vào lớp đất bụi bám vào máy nên nhìn rõ rồi mà

chxm

Tài xế O-H
các bác sĩ ạ. chủ thớt mời các bác sĩ tìm giúp nguyên nhân nứt buồng nổ gián tiếp.
những hiện tượng thường thấy, chủ thớt đưa ra từ các bài trước. vấn đề này mà nói đối với động cơ nhỏ hay bị phả.
-hiện tượng trực tiếp cháy tán nấm, giỗ miệng xy e

chxm

Tài xế O-H
thôi thớt đăng đàn đã nâu không có mấy anh em zô. thớt buồn thớt về bên công trình đây.
- nguyên nhân kim phun kẹt, nghe máy có tiếng lốp bốp nhẹ. vì là buồng nổ phụ lên người sử dụng khó phát hiện
chỉ khi nào làm máy, cân lại bơm kim thấy máy khỏe, mất tiếng kêu. đây là thớt theo dõi nhiều năm loại đông cơ nhỏ có buồng đốt phụ. hiện tượng trên còn cháy nấm rỗ xy e, kim xơ xước.( động cơ meẹc và ford)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có nhiều nguyên nhân bác ạ theo em nguyên nhân có thể là siết mặt máy ko đủ lực , ko đúng kỹ thuật khi đi bảo duõng. Động cơ hoạt động quá nhiệt, có vật lạ rơi vào buồng đốt.
Ngoài ra đổ nhầm nhiên liệu cũng có thể gây rạn nứt mặt máy đó bác :D

Xe nguyên bản từ nhà máy nên vấn đề lực siết là không thể xác định là thiếu được, bác ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
thôi thớt đăng đàn đã nâu không có mấy anh em zô. thớt buồn thớt về bên công trình đây.
- nguyên nhân kim phun kẹt, nghe máy có tiếng lốp bốp nhẹ. vì là buồng nổ phụ lên người sử dụng khó phát hiện
chỉ khi nào làm máy, cân lại bơm kim thấy máy khỏe, mất tiếng kêu. đây là thớt theo dõi nhiều năm loại đông cơ nhỏ có buồng đốt phụ. hiện tượng trên còn cháy nấm rỗ xy e, kim xơ xước.( động cơ meẹc và ford)
Sao kẹt vòi phun lại bị nứt mặt ạ, kẹt mở lớn hay mở bé ạ??? Mong bác giải đáp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên