porter 2 bị mất điện điều hòa

Se7venlov3
Bình luận: 26Lượt xem: 7,014

peterpanhhd

Tài xế O-H
Cụ nào có sơ đồ mạch điện điều hòa của em này cho em xin. Hôm nay e gặp 1 con bị mất điện lốc lạnh và quạt giàn lạnh. Bật nút AC nó vẫn sáng cái đèn ở nút AC nhưng lốc và quạt ko có điện. Các cụ giúp em cái

mấy con đh có hôp em chưa gap bị vậy bao h . nhưng theo em cụ đã xác định được con rơle rồi thì cụ kiểm tra tín hiệuđến role xem có không . nếu không có cụ kiểm tra tín hiêu công tắc nếu không có cụ sử không có cụ kiểm tra nốt tín hiệu váo hôp không có mới cần sơ đồ có thì hộp teòhoăc chập chờn rắc căm còn dây chắc ít khi bị đứt. cụ kiểm tra đươc như vạy em nghi là bắt dươc bẹnh liên. em mới làm có jf sai xót mong các cụ chỉ bảo cho em có thêm kinh nghiêm ạ

hoanmy

Tài xế O-H
Cách nhanh nhất với người thợ điên lặng là kiểm tra sơ bộ cầu chì,relay,công tác ,ga có đủ ko?kiểm tra cuộn hít xem còn hít ko?kiểm tra dây dẫn từ bolook lạnh đến relay acon xem có tốt ko?cấp nguồn vào dây này xem lok có đóng ko.tiếp tục kiểm tra nguồn của relay acon có rồi thì tự tìm xem tại sao nó mất tín hiệu khiển relay.hãy tư duy sẽ nhớ được lâu.đừng cuống cà kê nên sẽ ko hiệu quả cho công việc.

Baotrongqb

Tài xế O-H
Em gặp con hd poter2 2006.. giắc điện áp suất có 2 dây em đo có 1+. Giắc điện ngắt lạnh 3day em đo 1+.1-
Em rút giắc áp suất ga ra.. lốc vẩn đóng..
Đông đá em rút ngắt lạnh ra lốc vẩn đóng..
E ít gặp dòng này Vội quá e chưa lần để đấu lại điện nguyên bản cho nó đk.. bác nào chuyên chỉ giúp e đường đi lối về của em nó vs ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên