Range báo lôi thay cảm biến ko hết bênh

hunghanam
Bình luận: 51Lượt xem: 4,314

hunghanam

Tài xế O-H
Dạ báo cáo các bác em đã kt kĩ rùi và dưới sụ chỉ bảo của anh em em đa phát hiện em nó vị thủng két intocole em đang cho thay con ko biết ok ko thì em báo cáo sau cám ơn anh em nhiều

hunghanam

Tài xế O-H
Cám
Xe này có ket turbo k bác nhỉ. Em làm bên mazda hay bị thủng két lắm. Bác coi lại coi sao
ơn bác nhiều bác chia xẻ thật tâm huyết kết quả em tìm được là nhờ bác chỉ đường mong sao oh có nhiều anh em như bác chia sẻ kinh ngiệm tâm huyết và nhiệt tình một lần nữa em cám ơn bác nhiều

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Kính các bác em làm một con for 2012 máy dầu 2.2 phun điện tử báo lỗi cảm biến đo gió ga 4000 v/ p một lúc là nổi đèn bánh răng màu vàng em tét thì báo mass air fow em cho thay rùi nhung ko hết vân vậy máy nổ ngon cứ chạy một lúc là báo lỗi đèn bánh răng và đèn chéc kèm theo là lỳ máy các bác bị pha này rùi có kinh ngiệm chỉ em
Với

View attachment 39492
Vâng chào bạn! Không biết xe hiện tại sao rồi ạ!
Nếu bạn đã thử tất cả mọi cách mà vẫn chưa hết thì bạn có thể thử giúp tôi 2 việc sau:
+ 1: Kiểm tra lại cảm biến tăng áp MAP, và đường ống nạp.
+ 2 Sử dụng chức năng đặc biệt của máy chẩn đoán, cho học lại bơm và kim giúp tôi.

anhmtk

Tài xế O-H
Nếu bạn đã thử tất cả mọi cách mà vẫn chưa hết thì bạn có thể thử giúp tôi 2 việc sau:
+ 2 Sử dụng chức năng đặc biệt của máy chẩn đoán, cho học lại bơm và kim giúp tôi.
Hình như xe của bác thớt xong rồi bác ạ!nhưng bác cho em hỏi về cái phần sử dụng chức năng đặc biệt của máy chẩn đoán cho học lại bơm và kim là thế nào vậy bác?công dụng và cách làm thế nào ạ?

obdvietnam

Tài xế O-H
Hình như xe của bác thớt xong rồi bác ạ!nhưng bác cho em hỏi về cái phần sử dụng chức năng đặc biệt của máy chẩn đoán cho học lại bơm và kim là thế nào vậy bác?công dụng và cách làm thế nào ạ?
Hai chức năng vừa nếu là 2 trong cac chức năng cho phép của dòng xe Ford.

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Là 2 chức năng cho học lại các giá trị hoạt động của Kim và bơm như thờ gian đóng mở kim, điểu khiển nhiên liệu van SCV.... Nghe thì nó không liên quan đến lỗi đang mắt phải của xe.
Vì em muốn thử 2 chức năng này có còn được hay không. Đây là 2 chắc năng cơ bản nhất mà bắt buộc hộp PCM phải thực hiện thành công. Nếu 2 chức năng này không thức hiện thành công thì nguy cơ lỗi tại hộp PCM rất cao. Và có thể dẫn đến lỗi đang gặp của Thead này.

hunghanam

Tài xế O-H
bục thật ah mà đặt thay vậy két làm mát tubo ah thấy rồi là hết thôi lỗi này là do nó mà ra cụ cũng lắt léo phết
Dạ bác lại trách em rùi em đang đợi đồ bắt vào kt mới báo cáo anh em chứ thay cb rui còn két thì như anh em tư vấn kt thây vậy thì đặt về xem sao đa chứ ko nói trước điều gì đâu bác

hunghanam

Tài xế O-H
A
dạ thưa bác em đang đặt két tubo còn học lại kim bơm nhà em có gscan nhưng em chưa có kĩ năng về chức năng này mong bác dạy bảo cho em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên