Thắc mắc về ngành nghề ô tô

Q
Bình luận: 54Lượt xem: 6,496

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hỏi một câu hỏi mang tính thời sự và thời đại luôn! Hình như ngành nào cũng có mấy người hỏi y như lày! hehe! Có một điều muốn tâm sự với bác chủ thế lày: không ai tuyển dụng mà tuyển một thằng học dốt bao giờ, bác không có đam mê hay không biết gì nhưng bác học tốt, hiểu và nắm cơ bản được; đại khái là bác có khả năng đào tạo được thì sau này không lo gì chuyện không có việc làm. Lúc đang trong trường thì bác phải học hết, học tốt những cái thầy dạy cho bạn đã mà khoan hãy tính tới thầy giỏi hay dỡ. Sau đó có điều kiện thì bác tìm hiểu thêm kiến thức bên ngoài, có thời gian nữa thì đi xin thực tập để lấy kinh nghiêm. Có một điều là mình hay chê trường này ,thầy nọ... nhưng chẳng ai xem lại chính bản thân mình xem mình có thực lực không. Việt nam mình thì hằng hà sa số thằng vẫn học sai ngành nhưng ra trường vẫn thành công như thường đấy thôi. Vậy nên bác hãy cố gắng đi...đừng cố cày game để mà rớt môn nhé, mỗi ngày còn lăn lộn trong trường của bác là mỗi ngày ba mẹ bác ở nhà phải lăn lộn kiếm từng đồng đấy nhé
Bác nói đúng, và rất đau xót cho thanh niên Việt nam bây giờ

PhamDinhson

Tài xế O-H
Cố gắng lên bác , cố gắng hết khả năng của mình , chính e đây củng đang học nghề như bác và sắp ra trường đôi lúc có suy nghĩ liệu mình sau này có làm được gì ra trò và chán nản nhưng lại thấy thương bố mẹ cho tiền đi học nên phải cố gắng , cố gắng đến hết khả năng bản thân !!! Bác đang học thì cứ học , học cho tốt sau này lấy cái tốt đó để vào nghề , em củng thường có suy nghĩ như bác Khi e học không vào , không phải chỉ mình em mà còn nhiều sinh viên khác , phải cố gắng bác à , bỏ cái suy nghĩ đó đi !!!

Sangkynpi

Tài xế O-H
Cố gắng lên bác , cố gắng hết khả năng của mình , chính e đây củng đang học nghề như bác và sắp ra trường đôi lúc có suy nghĩ liệu mình sau này có làm được gì ra trò và chán nản nhưng lại thấy thương bố mẹ cho tiền đi học nên phải cố gắng , cố gắng đến hết khả năng bản thân !!! Bác đang học thì cứ học , học cho tốt sau này lấy cái tốt đó để vào nghề , em củng thường có suy nghĩ như bác Khi e học không vào , không phải chỉ mình em mà còn nhiều sinh viên khác , phải cố gắng bác à , bỏ cái suy nghĩ đó đi !!!
Lại học cho phụ huynh.. vi thương bamẹ đi nữa ..
nhưng hay cố học và làm gì mình thật sự thấy thích, đam mê sẽ cảm thấy nó thật nhẹ nhàng

Quypro48

Tài xế O-H
Hỏi một câu hỏi mang tính thời sự và thời đại luôn! Hình như ngành nào cũng có mấy người hỏi y như lày! hehe! Có một điều muốn tâm sự với bác chủ thế lày: không ai tuyển dụng mà tuyển một thằng học dốt bao giờ, bác không có đam mê hay không biết gì nhưng bác học tốt, hiểu và nắm cơ bản được; đại khái là bác có khả năng đào tạo được thì sau này không lo gì chuyện không có việc làm. Lúc đang trong trường thì bác phải học hết, học tốt những cái thầy dạy cho bạn đã mà khoan hãy tính tới thầy giỏi hay dỡ. Sau đó có điều kiện thì bác tìm hiểu thêm kiến thức bên ngoài, có thời gian nữa thì đi xin thực tập để lấy kinh nghiêm. Có một điều là mình hay chê trường này ,thầy nọ... nhưng chẳng ai xem lại chính bản thân mình xem mình có thực lực không. Việt nam mình thì hằng hà sa số thằng vẫn học sai ngành nhưng ra trường vẫn thành công như thường đấy thôi. Vậy nên bác hãy cố gắng đi...đừng cố cày game để mà rớt môn nhé, mỗi ngày còn lăn lộn trong trường của bác là mỗi ngày ba mẹ bác ở nhà phải lăn lộn kiếm từng đồng đấy nhé
Cảm ơn bác đã chia sẽ. thực sự thì e chưa nắm rõ ngành nghề của mình. e muốn bác chia sẽ giờ e cần học thêm kiến thức gì ngoài kiến thức ở trường SUAXECHUYENNGHIEP thật sự thì e không muốn sau này ra trường phải lm vất vả cả đời mà lương chả đc nhiu hự hự

z0zo1996

Tài xế O-H
Mình cũng sinh viên đây, năm 2. đi làm xưởng cũng được gần 1 năm, thì sự thật đúng là dơ, bẩn, mà lương không cao thật. Mình đang làm chuyên máy nhé.

Cai banh xe

Cảm ơn bác đã chia sẽ. thực sự thì e chưa nắm rõ ngành nghề của mình. e muốn bác chia sẽ giờ e cần học thêm kiến thức gì ngoài kiến thức ở trường SUAXECHUYENNGHIEP thật sự thì e không muốn sau này ra trường phải lm vất vả cả đời mà lương chả đc nhiu hự hự
Ý bác muốn làm chân Cố vấn dịch vụ phải không?

Cai banh xe

Chính vì bác không đam mê nó nên làm sao bác hiểu được ..
Đam mê từ những điều nhỏ nhặt nhất( đơn thuần hơn nữa là ta cảm thấy vui, nhiệt huuết)
Bác nói đúng, nếu không đam mê thì không bao giờ cảm thấy phê khi có thể đếm được cánh quạt khi máy nổ như than thở, cũng không bao giờ thấy vỡ òa khi ống xả rỉ nước như rượu đang cất trong lò, cũng sẽ chẳng thấy mạch máu căng phồng khi kim tua dựng ngược cộng với mùi lốp cháy trên đường. Họ chỉ thấy bẩn thỉu, nhớp nháp và hôi hám

giacvecad

Tài xế O-H
Bác chủ có biết người ta làm ra tiền như thế nào không? Bác có biết ông Bill Gate làm ra tiền bằng cái gì không( cái ông Bill này hay bị đem ra làm ví dụ lắm nên chắc ổng đang hắt xì hơi ở bển). Bác muốn kiếm tiền thì đi đọc sách dạy làm giàu bán đầy ngoài đường( mấy ông bán sách lậu bán mấy cuốn sách in bét nhè, trang này dính trang kia đó) chắc sẽ có cách. Giờ bác hỏi tôi học cái gì để sau này làm việc nhẹ lương cao thì đúng là khó thật. Nhưng tôi nghĩ bác nên tự hỏi mình đi, nghiêm túc xem xét bản thân mình muốn gì, vì như tôi cảm nhận thì bác chẳng có cảm tình và không yêu thích ngành nghề bác đang học rồi. Hãy chọn con đường nào đó và quyết tâm đi đi bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên