Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 89,871

khanhtan

Tài xế O-H
Chào các bạn trên forum, Mình có thắc mắc nhờ các bạn giúp đỡ
- Điện áp cấp cho bộ tiết chế, sạc xe máy của các hãng ( HONDA, YAMAHA, SYM, SUZUKI ...) tối đa là bao nhiêu ?
- Mạch điện chi tiết của từng hãng xe (bộ tiết chế, sạc).
Rất mong được cả nhà giúp đỡ.
Thanks !

simsonBS51

Tài xế O-H
Chào các Bác!

Xin các Bác cao thủ giúp em trường hợp này với!!
( Dream Thai ) khi khởi động nổ rồi lại chết ngay hoặc ga lên chừng 5 giây cũng chết luôn. Khởi động lại rất rễ nổ và lại chết luôn được!
Đã Kiểm tra:
Bugi dùng mới để thử OK
Điện cao áp MẬP
Xăng đủ + Chế hòa khí đã kiểm tra OK
IC mượn của xe đang chay để thử OK
Kiểm tra khe hở Supap OK
Hơi rất tốt

Vậy mà không thể nào nổ được! Xin các Bác tư vấn giúp em với!
Thanks!

than_xuadua

Tài xế O-H
Các bạn ơi, cho mình xin sơ đồ mạch điện của Wave RSX110 với. Bạn nào có tài liệu, làm ơn gửi cho tui qua mail "than_xuadua@yahoo.com", cám ơn các bạn nhiều!!!

bomchutich

Tài xế O-H
xe em chạy ở vận tốc <20km/h là cứ như bị thiếu hơi vậy vì chỉ cần xuống hết ga rồi lên ga lại là máy bị Bụp Bụp và Giựt 2 cái rồi chạy bình thường.Em cứ tưởng bệnh do bugi đã thay rồi nhưng vẫn ko hết còn xăng gió thì em thấy chỉnh ngon lảnhooiff mà sao nó vẫn bị như thế nhỉ. Mấy pro bắt bệnh giùm em cái

thanha2

Tài xế O-H
Cần giúp về mạch ổn định điện áp ^^!!

Chả là xe mình đánh điện bằng Vít Lửa.

Định chuyển qua IC nhưng Vít Lửa nó đánh điện đã hơn.

Nhưng dòng điện ra quá mạnh, nhất là khj kéo ga.

Thế nên xe mình trở thành dũng sĩ diệt bóng đèn.

Mình cần các bạn giúp để làm cái mạch ổn định lắp vào dây điện đèn.

Thanks ^^!!

gravitataurus

Tài xế O-H

Thanks ^^!!

Bạn kiểm tra lại cục sạc của bạn coi, coi chừng cục sạc của bạn bị hư rồi đó

Wanted

Xe Tăng

Thanks ^^!!

Xe bác bình acquy hok ? Nếu hok có bình thì bóng sạc hư thì bóng đèn đứt hoài là đúng goài .

Ablade

Tài xế O-H
cho mình hỏi chút. mình mới mua con Fu X Fi đi đc 5k Km. đi số 1-2-3 thì có tiếng réo rất to số 4 thì nghe nhỏ hơn. theo nhận định của nhiều người đây là tiếng côn. ra ktv Head nó bảo là bt nhưng thằng bạn sửa xe gần nhà nó bảo là do lỗi côn từ nhà sx. các bác tư vấn xem xe e nó bị gì vậy.
cám ơn các bác!

lamgia_2009

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút ! xe e Dream , mấy hôm này bất xinnhan là 2 đèn sương mù , 1 đèn xinnhan còn lại cũng chớp chớp nhưng yếu hơn cái kia . E nghĩ dây xinnhan chập với dây mát cũng nên ! nhưng rất phân vân ? nhờ mọi người chỉ bảo tân tâm !

cuongvipbike

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút ! xe e Dream , mấy hôm này bất xinnhan là 2 đèn sương mù , 1 đèn xinnhan còn lại cũng chớp chớp nhưng yếu hơn cái kia . E nghĩ dây xinnhan chập với dây mát cũng nên ! nhưng rất phân vân ? nhờ mọi người chỉ bảo tân tâm !

Hiện tượng đó là bị thiếu mát. Bác đấu thêm 1 dây mát nữa cho đèn xinhan vào chỗ nào có mát tốt là được.
Chúc may mắn.

Wanted

Xe Tăng
cho mình hỏi chút. mình mới mua con Fu X Fi đi đc 5k Km. đi số 1-2-3 thì có tiếng réo rất to số 4 thì nghe nhỏ hơn. theo nhận định của nhiều người đây là tiếng côn. ra ktv Head nó bảo là bt nhưng thằng bạn sửa xe gần nhà nó bảo là do lỗi côn từ nhà sx. các bác tư vấn xem xe e nó bị gì vậy.
cám ơn các bác!

Honda là vậy mà bác, hiện tượng này bình thường các loại xe khác như wave s , wave rs đều bị như vậy cả.

Wanted

Xe Tăng
cám ơn các bác!

Honda là vậy mà bác, hiện tượng này bình thường các loại xe khác như wave s , wave rs đều bị như vậy cả.

Wanted

Xe Tăng
xin chào các nhà tư vấn, em đang chạy chiếc wave s , vừa rồi sao xe em nó hao xăng quá, em đã chỉnh xăng và chỉnh gió cho nó rồi, ok rồi, mà nó vẫn hao xang dữ lắm, các bác vui lòng tư vấn giùm em vụ này nhe!
thank các bác nhiều!

xe bác đi đc bao nhiêu km rùi , hao xăng có rất nhiều nguyên nhân, bác cho em km em giải thích cho bác . Thân

gravitataurus

Tài xế O-H
Anh chị xem giúp em con Future Neo....Hôm qua đi chơi vẫn đề ngon mà sao khi về thì tự dưng ko đề dc nữa...có pải do ắc quy ko? vì lâu rồi em ko ktra và bảo dưỡng ắc quy
Khi bạn nhấn nút đề bạn có thấy đèn báo mo bị tối đi không nếu khi ban nhấn nút đề ma đèn báo mo bị tối lại thì khi đó mới là do bình, không đề đc cũng có nhiều nguyên nhân lắm
Vì thế bác phải coi thật kĩ các hiện tượng khi bạn nhấn nút đề thì mình mới bắt bệnh chính xác đc

hagibis

Tài xế O-H
Em đang đi con wave s, đã được 4 năm rồi. Mấy bữa nay tự nhiên tại ống thải xăng thừa lại có hiện tượng xăng bị nhỏ giọt xuống nền, mặc dù em đã vặn chặt con vít điều chỉnh nhưng sáng hôm sau lại thấy một vũng xăng khác. Các bác tư vấn giùm em với. Thanks.

gravitataurus

Tài xế O-H
Em đang đi con wave s, đã được 4 năm rồi. Mấy bữa nay tự nhiên tại ống thải xăng thừa lại có hiện tượng xăng bị nhỏ giọt xuống nền, mặc dù em đã vặn chặt con vít điều chỉnh nhưng sáng hôm sau lại thấy một vũng xăng khác. Các bác tư vấn giùm em với. Thanks.
Đó là hiện tượng chảy xăng dư do bông tu bị mòn không đóng hết hoặc là do bụi bẩn ở trong chế làm bontu không đóng hết đc
Cách sửa chữa bác lấy 1 cái tô vít dùng đít tô vít gõ nhẹ vào đít chế xem có hết không nếu không hết thì bác tháo chế ra xúc thật sạch từng chi tiết và ráp lại xem còn bị không nếu vẫn bị thi bác phải mang đến tiệm chuyên phục hồi BXC

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Có bác nào nghiên cứu về Sirius cho em hỏi thông số 2 con điện trở trên đồng hồ báo nhiên liệu Sirius không ạ.Xe em bị cháy 1 con ,trước thay nghịch mấy con nh ko dc.Quên ko giữ lại làm mẫu.Dạo này không có đồng hồ báo xăng thấy bất tiện quá.Bác nào biết chỉ giúp em với nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên