Xe Ford Focus lên ga tăng tốc bị giật

V
Bình luận: 21Lượt xem: 10,923

thaoden

Tài xế O-H
Em cũng từng bị dính em forcus báo lỗi phát hiện bỏ lửa ngẫu nhiên máy số 3 em đã đảo toàn bộ bugi kim phun và mobin sang máy số 2 và xoá lỗi đi thử một lúc thì ko thấy báo lỗi nữa nhưng ép ga lên thì vẫn thấy giật vì chưa xác định mất lửa do cái gì em để chủ xe đi tiếp 2 ngày sau lại nổi đèn check chủ xe quay lại em đọc lỗi thì lạ một điều là nó vẫn báo bỏ lửa máy 3 em lại tiếp tục đảo tiếp các thứ trên của máy 3 sang máy 1 và sau 2 ngày nó lại vẫn báo lỗi máy 3 lần này em kiểm tra kĩ hơn đo áp suất 4 máy gần tương đương nhau đo dây từ môbin vào hộp từ kim phun vào hộp vẫn đạt tiêu chuẩn em cũng tham khảo người bạn trước làm trong hãng ford quyết định váo chủ xe thay hộp ecm nhưng chủ xe chưa thay và lấy xe đi sau em đc tin họ xửa xong rồi mà ko thay cái gì em điện hỏi bị sao thì chủ xe nói họ sửa cái gì đấy mà mất có 300ngàn đến đây thì em thấy hoang mang vì nếu sửa hộp thì chắc ko thể có giá đấy
Cay nhỉ, ko biết bệnh gì để học hỏi.

tancuong1999

Tài xế O-H
hiện tại em đang làm con forcus số tự động hiện tượng xe bị khi vào xưởng chạy thử khi đè ga tăng tốc nhanh tới tốc đọ 50 60km thi xe bị rung mạnh nổi đèn check em tess có những lỗi sau.P0300 RANDOM MISFIRE DETCTED (PHÁT HIỆN SỰ BỎ MÁY NGẪU NHIÊN). P0301 CYLINDER 1 MISFIRE DETECTED (PHÁT HIỆN MÁY 1 BỎ MÁY). P0460 FUEL LEVEL SENSOR A CIRCUIT (MẠCH CẢM BIẾN MỨC NHIÊN LIỆU A).P700TRANSMISSION CONTROL SYSTEM (MIL REQUEST):HỆ THỐNG ĐIỀU KHIỂN HỘP SỐ.CON 2 TỪ VIẾT TẮT CHƯA DICH ĐƯỢC (MIL REQUEST) khi tes xong em xóa lỗi đi thì còn một lỗi p700 để xe qua đêm tess lại xóa lỗi thì hết đè check tắt chạy thử thì vẫn bị hiên tượng ở trên như em đã trình bày.hiện em đã thay quả mobin máy 1.và tháo vệ sinh lưới lọc dầu số tự động bây giờ vẫn chưa xác định được nguyên nhân là do máy hay là do số.các cụ vào bàn cùng luận giúp em vụ này với ạ.em xin cảm ơn ạ
mai bác đảo béc máy 1 qua máy 2 bô bin đảo 1 qua 3 bugi đảo 1 qua 4 .
đọc lỗi thì bác đọc bên máy thôi số kệ mẹ nó , máy bác chạy đã ổn định đâu mà làm số chi . làm máy ngọt ngọt ngào đã rồi đọc tcm sau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên