Xe Mercedes C200 lốc điều hòa không chạy

V
Bình luận: 51Lượt xem: 9,977

mrdp

Tài xế O-H
bác cho hỏi là bác đang dùng gas gì em nghĩ do lôc rùi bác nên thay lốc khác đi nếu ko bác chế con lốc 17a cho lành bác ạ em toàn chế lốc này bền lắm và bác nên dùng gas dupon xịn hoặc akasi loại gas xjn ý dòng này kén gas lắm đấy cũng có thể bác cho thừa dầu rùi

với dòng mescedes nghe nói nó điều khiến lốc bằng sung mà chế nốc thường thì làm thế nào bác em sợ đi cái hộp thì toi.

quangstorm

Tài xế O-H
Ðề: xe mercedes c200 lốc điều hòa không chạy

Cũng xin hỏi thêm: nếu cảm biến nhiệt độ đh bị chập mạch hoặc ngắt mạch thì có thể dẫn đến trạng thái thường đóng hoặc thường mở lốc hay không?
Hay là cái cảm biến ấy rất ít khả năng hỏng nên không thấy nhắc đến ạ ?

clemoletbua

Tài xế O-H
Ðề: xe mercedes c200 lốc điều hòa không chạy

Cũng xin hỏi thêm: nếu cảm biến nhiệt độ đh bị chập mạch hoặc ngắt mạch thì có thể dẫn đến trạng thái thường đóng hoặc thường mở lốc hay không?
Hay là cái cảm biến ấy rất ít khả năng hỏng nên không thấy nhắc đến ạ ?

ý cụ là cảm biến nhiệt độ nào ạ?

thitchuot

Tài xế O-H
Thứ nhất cụ cho em biết đây là xe đời bao nhiêu! 1 giàn phải ko ạ! Cụ nạp gas bằng cân cho em! Nó rơi vào khoảng 0,9kg theo tiêu chuẩn! Nhưng với dòng này cụ phải vệ sinh thật sạch thì thôi! Tất nhiên là thay phin! Còn lốc của cụ em khuyên tốt nhất là thay bởi vì vấn đề ở đây ko hoàn toàn còn là do van đuôi nữa mà nó nằm ở cả lốc nữa (ko biết dầu có đen ko ạ)! Tín hiệu đưa xuống mở van đuôi vẫn còn nhưng do lốc kém thì thay van vẫn ko giải quyết được vấn đề! Tốt nhất trường hợp này là thay lốc bởi vì tín hiệu mở van vẫn là 70% thì ko phải do tín hiệu điều khiển nữa, van mới có thể lỗi nhưng chắc cụ đã thử ngoài rồi ( Cấp điện trực tiếp cho van xem nó hoạt động bên ngoài thế nào, vẫn thò thụt bình thương là ok) . Giờ thì chỉ còn vấn đề cụ vệ sinh thật sạch, sau đó thay lốc vào, nạp đủ gas là ok! ( Nhưng em làm dòng này nhiều và hay bị vật lại vì bị chết lốc) thế nên tốt nhất cứ thay cho em cái ti ô cao su hết đi ạ! Dàn nóng phải thật sạch và kiểm tra kỹ nhé! Thế là Ok thôi!
Cụ àh! Chiều này em có làm con mec c200 đời 2005. Xe chay thời giạn thi mất lạnh. Và em đã chế lốc bãi vào. nhưng khi nạp ga vào thì điện vào van đít với quạt dàn nóng không quay ạh. Em giờ cụ giúp em với ạh. Cụ nào trên diễn đàn vấp phải giúp em với. Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Tranhuulong1

Tài xế O-H
Mình dùng máy cool tech AC 690 Pro nên phải nạp dữ liệu cho máy mà trong khoang máy xe và capo không có datalist nên không biết xe dùng bao nhiêu gram gas. Cụ nào biết chỉ dùm với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên