Xe SYM nên mua chiếc nào đây?

T
Bình luận: 70Lượt xem: 7,019

karaoke

Tài xế O-H
Sau đây em gởi AE 1 số kinh nghiệm dùng xe tay ga

1. Đề nổ máy và vận hành ngay
Giống như xe số, chủ của những chiếc xe tay ga cũng luôn mắc phải thói quen này. Tuy nhiên, đối với xe tay ga, thói quen này có sức "tàn phá" lớn hơn nhiều. Thông thường, xe tay ga luôn có vòng tua máy cao hơn so với kiểu xe số.
Chính vì vậy tại thời điểm khởi động, nếu không áp dụng phương pháp nổ galanti chờ ban đầu, những tiếng động lách cách hoặc thậm chí "rào rào" phát ra từ hệ thống supap của động cơ sẽ khiến chủ xe phải tốn khoản tiền khá lớn để khiến chiếc xe nổ êm trở lại.

2. Lạm dụng phanh trước
Với thói quen thuận tay phải, rất nhiều chủ xe quen thực hiện thao tác bóp phanh trước khi bị giật mình. Việc sử dụng phanh trước với xe ga xảy đến rất nhiều nguy hiểm do đường kính vành xe nhỏ, hành trình giảm xóc ngắn. Hãy luôn sử dụng đồng thời hai phanh sau và trước để đảm bảo an toàn nhất. Trên một số loại xe ga đời mới, hệ thống phanh đồng thời CBS luôn cho phép người sử dụng chỉ cần dùng một phanh trái là có thể dừng xe bằng cả hai phanh.

3. Xe ga như đi... xe số
Thực hiện những cú "ga thốc" cho xe vọt nhanh rồi sau đó phanh gấp sẽ khiến cụm côn ly hợp và dây cô roa truyền động nhanh bị hỏng hơn. Ngoài ra, khi thực hiện kiểu "ga thốc" và phanh liên tục cũng đồng nghĩa với việc bạn đang "ném" từng "cốc" xăng của mình đi một cách vô ích.
Khi thốc ga, chiếc xe cung cấp cho bạn một gia tốc lớn và mạnh để có thể di chuyển dài hơn. Thế nhưng khi bóp phanh gấp, xe giảm tốc độ đột ngột khiến bạn sẽ phải tiếp tục "nạp" một lượng xăng tương ứng để đi tiếp. Hãy luôn giữ tốc độ và tay ga được đều nhất có thể, điều này sẽ mang lại độ bền cho bộ ly hợp, dây cua-roa và tiết kiệm nhiên liệu hơn.

huynh_lam

Tài xế O-H
Sau đây em gởi AE 1 số kinh nghiệm dùng xe tay ga

1. Đề nổ máy và vận hành ngay
Giống như xe số, chủ của những chiếc xe tay ga cũng luôn mắc phải thói quen này. Tuy nhiên, đối với xe tay ga, thói quen này có sức "tàn phá" lớn hơn nhiều. Thông thường, xe tay ga luôn có vòng tua máy cao hơn so với kiểu xe số.
Chính vì vậy tại thời điểm khởi động, nếu không áp dụng phương pháp nổ galanti chờ ban đầu, những tiếng động lách cách hoặc thậm chí "rào rào" phát ra từ hệ thống supap của động cơ sẽ khiến chủ xe phải tốn khoản tiền khá lớn để khiến chiếc xe nổ êm trở lại.

2. Lạm dụng phanh trước
Với thói quen thuận tay phải, rất nhiều chủ xe quen thực hiện thao tác bóp phanh trước khi bị giật mình. Việc sử dụng phanh trước với xe ga xảy đến rất nhiều nguy hiểm do đường kính vành xe nhỏ, hành trình giảm xóc ngắn. Hãy luôn sử dụng đồng thời hai phanh sau và trước để đảm bảo an toàn nhất. Trên một số loại xe ga đời mới, hệ thống phanh đồng thời CBS luôn cho phép người sử dụng chỉ cần dùng một phanh trái là có thể dừng xe bằng cả hai phanh.

3. Xe ga như đi... xe số
Thực hiện những cú "ga thốc" cho xe vọt nhanh rồi sau đó phanh gấp sẽ khiến cụm côn ly hợp và dây cô roa truyền động nhanh bị hỏng hơn. Ngoài ra, khi thực hiện kiểu "ga thốc" và phanh liên tục cũng đồng nghĩa với việc bạn đang "ném" từng "cốc" xăng của mình đi một cách vô ích.
Khi thốc ga, chiếc xe cung cấp cho bạn một gia tốc lớn và mạnh để có thể di chuyển dài hơn. Thế nhưng khi bóp phanh gấp, xe giảm tốc độ đột ngột khiến bạn sẽ phải tiếp tục "nạp" một lượng xăng tương ứng để đi tiếp. Hãy luôn giữ tốc độ và tay ga được đều nhất có thể, điều này sẽ mang lại độ bền cho bộ ly hợp, dây cua-roa và tiết kiệm nhiên liệu hơn.
thanks cậu nhé, nhiều cái h mình mới biết, hổ thẹn quá.^^

giuxe.net

Tài xế O-H
Xét về ngoại hình thì em này khá chuẩn, tiện nghi quá ổn (cốp rộng, mở yên bằng nút nhất, hộc đựng đồ phía trên...). Phiên bản xài bộ chế hòa khí thông thường thì không có gì nổi trội nhưng nếu là phiên bản EFI thì tổng hợp lại đây sẽ là một mẫu xe khá lý tưởng thuộc dòng xe tay ga tầm trung.

dai dung

Tài xế O-H
Xét về ngoại hình thì em này khá chuẩn, tiện nghi quá ổn (cốp rộng, mở yên bằng nút nhất, hộc đựng đồ phía trên...). Phiên bản xài bộ chế hòa khí thông thường thì không có gì nổi trội nhưng nếu là phiên bản EFI thì tổng hợp lại đây sẽ là một mẫu xe khá lý tưởng thuộc dòng xe tay ga tầm trung.
tớ thấy SYM khi ra phiên bản 2 này 2 loại CHế hòa khí và EFI cũng khá hợp lý....vì cái EFI là dùng cho các chú tiết kiệm xăng...còn về CHế hòa khí thì...có thể dành cho các chú thích độ xe thì còn gì bằng..^^

trong_tan

Tài xế O-H
Chiếc JOY II này từ chỗ gác chân vót về đuôi nhìn ko đc lắm. Còn từ chỗ gác chân sau vuốt về trước nhìn cực phong cách. Cái thanh kim loại mạ Crom ở giữa cũng là một nét đột phá, ko hiểu sao SYM ko cho nó kéo dài luôn cả thân?

minh_haiphong

Tài xế O-H
Chiếc JOY II này từ chỗ gác chân vót về đuôi nhìn ko đc lắm. Còn từ chỗ gác chân sau vuốt về trước nhìn cực phong cách. Cái thanh kim loại mạ Crom ở giữa cũng là một nét đột phá, ko hiểu sao SYM ko cho nó kéo dài luôn cả thân?
vì nếu kéo dài cả thân thì sẽ bị nói giống xe này xe kia nhiều hơn, để vậy cho khác và phá cách mà

trung_lun

Tài xế O-H
xe SYM trước h` tốc độ rất đáng nể, ai có ác cảm với xe TQ-ĐL này nọ thì cứ việc chạy thử xe SYM là biết à, đừng nghe ai nói rồi phóng lao theo
độ bền: ấn tương từ chiếc Ati đời đầu, không thua kém gì xe các hãng khác
xe thì h` nó thiết kế na ná nhau, cái này cái kia,co điều
=====> không thích SYM ở cái..... dòng xe số

xe_bonbanh

Tài xế O-H
xe SYM trước h` tốc độ rất đáng nể, ai có ác cảm với xe TQ-ĐL này nọ thì cứ việc chạy thử xe SYM là biết à, đừng nghe ai nói rồi phóng lao theo
độ bền: ấn tương từ chiếc Ati đời đầu, không thua kém gì xe các hãng khác
xe thì h` nó thiết kế na ná nhau, cái này cái kia,co điều
=====> không thích SYM ở cái..... dòng xe số
uh, mình ấn tượng độ bền của SYM, tuyệt vời!

xexin.com

Tài xế O-H
m đang định mua 1 chiếc joyride 2011 mà còn thắc mắc vụ nhiên liệu của nó quá. Đọc trên web thấy ghi Nhiên liệu sử dụng: Xăng không chì (A95), vậy thì mình đổ xăng A92 vào có dùng được không các bác, ở quê em bán xăng A92 đầy đường, còn A95 hơi khó kiếm

baladin

Tài xế O-H
m đang định mua 1 chiếc joyride 2011 mà còn thắc mắc vụ nhiên liệu của nó quá. Đọc trên web thấy ghi Nhiên liệu sử dụng: Xăng không chì (A95), vậy thì mình đổ xăng A92 vào có dùng được không các bác, ở quê em bán xăng A92 đầy đường, còn A95 hơi khó kiếm

A92 vẫn xài được, nhưng mà để tốt cho xe nhất thì đổ A95 nhé bác.

caraval

Tài xế O-H

đúng rồi 95 là khuyên dùng thôi, chứ k lẻ chỗ nào k có xăng 95 là k đc chạy xe àh??? hỳ hỳ

tan_map

Tài xế O-H
nếu như so sánh về hãng thì mình có những ý kiến sau:
- Honda: tuy ra đời lâu cho nên được tiếng rất chuộng, và vì đó ai ai cũng đổ xô mua, chất lượng tốt nhưng mà nhược điểm giá quá cao so với giá công bố
- SYM: chất lượng tốt, nắm băt xu hướng tốt, giá chấp nhận được, không phải làm giá giống như Honda
- Yamaha: ngoại hình xe đẹp, nhưng mà có điều xe nào cũng tốn xăng hơi bị nhiều

cu_den

Tài xế O-H
nếu như so sánh về hãng thì mình có những ý kiến sau:
- Honda: tuy ra đời lâu cho nên được tiếng rất chuộng, và vì đó ai ai cũng đổ xô mua, chất lượng tốt nhưng mà nhược điểm giá quá cao so với giá công bố
- SYM: chất lượng tốt, nắm băt xu hướng tốt, giá chấp nhận được, không phải làm giá giống như Honda
- Yamaha: ngoại hình xe đẹp, nhưng mà có điều xe nào cũng tốn xăng hơi bị nhiều
mình cũng nghĩ giống bạn, SYM vẫn hơn, mình thấy kết chiếc Joyride II oy đó nha!hi

nguyen_hoang

Tài xế O-H
Sắp tới đây, đứa em của mình sắp tốt nghiệp ra trường. Mừng cho nó sau 4 năm học hành căng thẳng và vất vả, nên có ý định mua cho nó một chiếc xe gọi là san sẻ niềm vui. Nó thì thích SYM lắm, nhưng hiện tại mình không biết nên mua chiếc nào đây. Nó nói, xe nào mà cá tính và hợp thời trang là nó thích. Hiccc, làm chị sao mà khó quá, không biết em như thế nào mà mua cho đúng hết. Mình bảo nếu thích xe nào, thì nói mua luôn, vậy mà nó kêu ko nói, để chị làm cho nó bất ngờ. Haizzz, khổ thật.
Mình là con gái, không biết gì về xe cộ, sao mà mua. Nên h lên đây, chia sẽ nổi lòng, mấy anh chị giúp dùm mình với, cũng mong cho nó bất ngờ, tìm được xe như ý..Cảm ơn mọi người trước.
Mình gợi ý bạn nên mua Joyride đấy,xét về ngoại hình thì em này khá chuẩn, tiện nghi quá ổn (cốp rộng, mở yên bằng nút nhất, hộc đựng đồ phía trên...). Phiên bản xài bộ chế hòa khí thông thường thì không có gì nổi trội nhưng nếu là phiên bản EFI thì tổng hợp lại đây sẽ là một mẫu xe khá lý tưởng thuộc dòng xe tay ga tầm trung, bạn tham khảo nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên