Hiện tượng dầu bôi trơn lẫn vào nước làm mát!

Kimtienvo

Tài xế O-H
Sinh hàn dầu nhờn đã check ok rồi!không vấn đề gì! đang tiến hành cho thay mặt máy của máy khác xem thế nào! Đành làm cách nông dân này vậy thôi chứ chưa tìm ra phương án nào khả thi cả! Mong mọi người bàn luận và cho ý kiến thêm
Sinh hàn là bộ phận nào v bác chỉ e với em mới ra trường cảm ơn bác trước nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sinh hàn là bộ phận nào v bác chỉ e với em mới ra trường cảm ơn bác trước nhé
Sinh hàn, nghĩa theo từ Hán Việt là sinh ra lạnh, cách nói này phổ biến trong giới kỹ thuật xuống núi trước năm 90. Các bác ấy truyền cho đệ, và đệ vẫn dùng rơi rớt đến giờ. Còn bây giờ nói luôn là két làm mát

LeeManh

Tài xế O-H
Sinh hàn dầu nhờn đã check ok rồi!không vấn đề gì! đang tiến hành cho thay mặt máy của máy khác xem thế nào! Đành làm cách nông dân này vậy thôi chứ chưa tìm ra phương án nào khả thi cả! Mong mọi người bàn luận và cho ý kiến thêm
Bác test két kín rồi à. Mặt máy hơi khó bị trừ khi nứt

Phankhoa83

Tài xế O-H
cách nhanh nhất loại trừ. tháo hết dầu và nước. bịt nút. bơm khí vào đường nước lamf mát , quan sát áp suất. ( có thể dùng xà phòng sau đó vệ sinh lại)

LeeManh

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
Chỗ em có 1 em máy đang bị hiện tượng dầu bôi trơn lẫn vào nước làm mát! Em đã thay sinh hàn của máy đang chạy bình thường sang nhưng vẫn không hết! thay cả bưởng đầu của nó nhưng vẫn không thay đổi được gì, nước vẫn lẫn dầu bôi trơn! theo kinh nhiệm của các huynh đệ thì ngoài các nguyên nhân trên thì còn nguyên nhân nào nữa không ạ!

Rất mong nhận được phản hồi từ anh em!
Thanks
Ra bệnh chưa bác

Công Tý

Tài xế O-H
Chào cả nhà!
Chỗ em có 1 em máy đang bị hiện tượng dầu bôi trơn lẫn vào nước làm mát! Em đã thay sinh hàn của máy đang chạy bình thường sang nhưng vẫn không hết! thay cả bưởng đầu của nó nhưng vẫn không thay đổi được gì, nước vẫn lẫn dầu bôi trơn! theo kinh nhiệm của các huynh đệ thì ngoài các nguyên nhân trên thì còn nguyên nhân nào nữa không ạ!

Rất mong nhận được phản hồi từ anh em!
Thanks
Còn nhiều chứ bác nứt mặt máy .nứt lốc máy . Hỏng bơm nước nè .vv

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên