Kia Morning máy phát vẫn sạc tốt mà sao nó báo đèn sạc trên taplo ạ?

HuanThanhDaNang
Bình luận: 104Lượt xem: 12,799

trungdehoangnam

Tài xế O-H
mình cũng đã từng gặp 1 em lexus es 350 nổi đèn báo bình ắc quy.máy phát vẫn sac 13,8 v ga lên 14 v. cuối cùng em nó chỉ bị thiếu + ở chân s kiểm tra cầu chì ALT thì bị đưt thay con khác ok luôn. chúc chủ thớt thành công.

antrungan

Tài xế O-H
- Dựa vào đâu mà bác biết nó nạp tốt
- Nếu nạp tốt mà vẫn không tắ đèn là vì: IC bị hỏng; đồng hồ taplo bị hỏng; mạch dây của đèn báo ăc quy bị chạm mát
em đang bị 1 em , ban đầu xe báo đèn ac qui , nạp đc 10v , hạ máy phát thay IC thử ok nắp lên nạp đc 11v báo đèn mờ mờ , ngi ngờ IC em thay tiếp con khác thử nạp dưới 14v tắt đèn nắp lên vẫn báo mờ mờ , theo bác em nó bị bệnh gì , xe 206 AT

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đang bị 1 em , ban đầu xe báo đèn ac qui , nạp đc 10v , hạ máy phát thay IC thử ok nắp lên nạp đc 11v báo đèn mờ mờ , ngi ngờ IC em thay tiếp con khác thử nạp dưới 14v tắt đèn nắp lên vẫn báo mờ mờ , theo bác em nó bị bệnh gì , xe 206 AT
Lắp lên xe có nạp tốt không?

lieukhai

Tài xế O-H
Cụ xem lại nhiều khi chạm mát dây L mà ic có sao đâu? Dây L điều khiển theo kiểu On_Off nên không có chuyện khi khóa On là - và khi nổ máy lại là + đâu ạ.
[/QUOTE]
có nhiều dạng IC nó sẽ tự ngắt mass cho chân L, chứ không truyền lửa qua chân L để đèn báo nạp tắt. Như bác kia nói là có thể máy phát đó bị độ lại rồi

lieukhai

Tài xế O-H
Em chua thấy có trường hợp nào như bác nói

có chớ bác, không nhớ rõ dòng xe nhưng có loại IC hỏng phần báo nạp thì vẫn sạc bình thường. Còn có loại mà lửa IG cấp đến IC mất thì máy phát cũng vẫn nạp bình thường. Hai trường hợp này đều sạc nhưng đèn báo nạp sáng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên