Toyota venza đạp ga không lên

lexuan
Bình luận: 35Lượt xem: 5,344

bomphunong_91

Tài xế O-H
con này có thể do cảm biến chân ga hoặc bướm ga có vấn đề => 1 trong 2 cb đó mà có vấn đề xe nó sẽ chạy ở chế độ cầm chừng nên bác k ga lên được đâu ạ

bomphunong_91

Tài xế O-H
Cầu chì này là để cấp nguồn cho motor bướm ga thông qua hộp điều khiển động cơ. Nó đưa vào hộp chứ không ra motor
Còn lý do tại sao khi đứt cầu chì này lại gây ra hiện tượng như bác lexuan nêu thì bữa khác em viết tiếp vậy. Nó không đơn giản là không ga được mà là giữ ga rất to, khoảng 1800 đến 2000 rpm
với loại này khi bướm ga có vấn đề nó sẽ về chế độ an toàn (cầm chừng) mà bác.đây có 1 link nếu bác muốn đọc thêm ạ
http://www.oto-hui.com/a940/he-thong-etcs-i-dieu-khien-buom-ga-dien-tu-thong-minh.html

tuanhiep

Tài xế O-H
chào anh em .em đang ôm một em TOYOTA VENZA ở xưởng.chuyện là chủ xe thay bình ắc quy mới ,tự thay lấy không biết đấu thế nào,xe chạy được một lúc sau đó chỉ chạy được ở tốc độ không tải.đạp chân ga nhất quyết không chịu lên.anh em giúp em để mai em làm cho tự tin hơn a,em mời trà đá nhé.thank các bác nhiều.
theo như topic chư thớt đưa ra và cách chuẩn đoán của ae tôi nghĩ tới 99% chủ thớt đã làm xong rồi
1- xe còn mới chưa từng có bệnh tiền xử trước đó
2- chủ xe tự thay bình( không biết có ngược bình hay không,vấn đè nhược tôi chắc tới 90%,mà ngược cọc thì vấn đè j xảy ra ?)
3-ls600 đưa gợi ý rất rõ và chính xác
vài lời góp ý vì tôi có làm cũng sẽ theo gợi ý của ae trên đây

hongluyen

Tài xế O-H
con xe này bác 100% bác cứ tháo bấu lọc gió ra.vệ sinh thân bướm ga là đc .chắc chắn nó ko thể hỏng cảm biến bàn đạp ga đc đâu .

get

Tài xế O-H
Có thể là cảm biến lưu lượng khí nạp có vấn đề rùi. khi cảm biến khí nạp không hoạt động thì hộp ecu sẻ thiết lập chế độ chạy cầm chừng, không cho động cơ chạy trên 2000v/p chúc bác thành công

ninhtinh

Tài xế O-H
chào anh em .em đang ôm một em TOYOTA VENZA ở xưởng.chuyện là chủ xe thay bình ắc quy mới ,tự thay lấy không biết đấu thế nào,xe chạy được một lúc sau đó chỉ chạy được ở tốc độ không tải.đạp chân ga nhất quyết không chịu lên.anh em giúp em để mai em làm cho tự tin hơn a,em mời trà đá nhé.thank các bác nhiều.

bác kiểm tra cảm biến vị trí bướm ga, và bàn đạp ga xem sao em nghĩ là vậy . còn thực hư bác cắm máy check lỗi xem bị sao nhé. :7::7:

manhquannd

Tài xế O-H
ga không nên có rất nhiều nguyên nhân
1.kiểm tra xem xe có bị lỗi gì không nếu có nó sẽ cho máy nổ ở chế độ an toàn (phai có máy đọc lỗi)
2.kiêm tra cá hệ thống có liên quan như
hệ thống.cung cấp không khí
hệ thống cung cấp nhiên liệu
và các hệ thống khác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đèn check có sáng không, có mã lỗi không, bác? Chắc lại ngược cọc bình điện rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên