Tư vấn sửa chữa xe máy online!

dream2012

Tài xế O-H
ai giup em cai: vo chuong noi truoc co cai khop chuyen dong 1 chieu,ngoai chuc nang khoi dong gio dap ra thi em nghe noi con tac dung khac va anh huong den xe >em ko ro~ ve cai nay cac bac chi giup em voi>>em thank = 1 ly cafe ^^>>mong som duoc giup do~

Đó là chức năng đồng tốc giữa động cơ và bánh sau .Em có nhận thấy khi ta đang chạy nếu giảm tay ga máy giảm tốc độ và bánh sau được hãm giảm theo máy ,đó là nhờ cơ cấu này.

dream2012

Tài xế O-H
Trương hợp phải thay củ đề đó là củ bị cháy ,dây bị đứt,cổ góp bị mòn quá độ,bạn xem lại củ đề cũ của bạn có nằm trong các trường hợp này ko?thì mới kết luận có bị gà ko.Trường hợp xe ko nổ được phải xử lí tháo đầu bò thì có thể đoán xe có vấn đề về supap,có thể bị hở do ốc chỉnh cò ghì quá ,cái này chỉ cần chỉnh lại supap là được,nếu bị cháy rỗ,kênh do bám muội thì mới phải tháo để xoáy lại.

sinhduong1410

Tài xế O-H
các bác ban tư vấn cho em hỏi cái này 1 tí.
em có con xe wave mới vừ làm lại máy,côn,thay cam từ 6li lên 7li rưỡi ép dên,thay xupap.
nhưng nếu để ở số 3 đề mày rồi lên ga thì xe bị kêu khực khực rồi yếu lắm phải chạy đc 1 lúc thì mới bình thường đc.e vẫn chưa hiểu nguyên nhân.mong các bác giúp em với

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
em có con xe wave mới vừ làm lại máy,côn,thay cam từ 6li lên 7li rưỡi ép dên,thay xupap.
nhưng nếu để ở số 3 đề mày rồi lên ga thì xe bị kêu khực khực rồi yếu lắm phải chạy đc 1 lúc thì mới bình thường đc.e vẫn chưa hiểu nguyên nhân.mong các bác giúp em với
số 3 mới bị thôi hả bác , hay là số nào nó cũng bị .

ltchinh03

Tài xế O-H
Mấy bác giúp em với: Xe em bị tình trạng ra khói trắng lúc vừa khởi động, khói ra nhiều nhưng chạy một lúc ngắn thì bình thường trở lại. Xe em mới thay piston, bạc, vừa mới lên code. Xupap thì cũng mới xoáy + thay 2 phớt xupap luôn, ron thay đầy đủ hết, nhớt cũng đầy đủ theo đúng quy định, không dư cũng không thiếu. Các bác giúp em xem còn nguyên nhân nào khiến xe em mỗi lần khởi động là bị ra khói trắng mù mịt, nhất là tình trạng xe đang nguội.

kimdevn

Tài xế O-H
Mấy bác giúp em với: Xe em bị tình trạng ra khói trắng lúc vừa khởi động, khói ra nhiều nhưng chạy một lúc ngắn thì bình thường trở lại. Xe em mới thay piston, bạc, vừa mới lên code. Xupap thì cũng mới xoáy + thay 2 phớt xupap luôn, ron thay đầy đủ hết, nhớt cũng đầy đủ theo đúng quy định, không dư cũng không thiếu. Các bác giúp em xem còn nguyên nhân nào khiến xe em mỗi lần khởi động là bị ra khói trắng mù mịt, nhất là tình trạng xe đang nguội.
em nghĩ xe bác có lẫn nước trong bình xăng rồi
bác nên tháo hết xăng trong chế và bình ra đổ xăng khác vào là ok
=d>=d>

3zoka

Tài xế O-H
Mấy bác cho em hỏi là hệ thống đánh lửa trên các xe như Dream,wave,future... có trang bị cơ cấu tự động điều chỉnh góc đánh lửa sớm không?Nếu có thì nguyên lý và hoạt động của nó thế nào và có cách nào để cải tạo hoặc nâng cấp không các bác?Mong nhận dược sự giúp đỡ của các bác../

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
Mấy bác cho em hỏi là hệ thống đánh lửa trên các xe như Dream,wave,future... có trang bị cơ cấu tự động điều chỉnh góc đánh lửa sớm không?Nếu có thì nguyên lý và hoạt động của nó thế nào và có cách nào để cải tạo hoặc nâng cấp không các bác?Mong nhận dược sự giúp đỡ của các bác../

Theo em thì đánh lữa sớm hay muộn do CDI (IC) quyết định mà bác. Cơ cấu bác nói chắc là có khớp 1 chiều trên đầu quylat đúng không ?

huynhde_honda

Tài xế O-H
Đó là chức năng đồng tốc giữa động cơ và bánh sau .Em có nhận thấy khi ta đang chạy nếu giảm tay ga máy giảm tốc độ và bánh sau được hãm giảm theo máy ,đó là nhờ cơ cấu này.

bac co the noi ro hon ko>> vi nguoi ta luc lam Noi xe thi thay may vien bi trong khop chuye dong 1 chieu em ko hieu ro la no gay ra van de ji cho xe>rat mong duoc huong dan

huynhde_honda

Tài xế O-H
Theo em thì đánh lữa sớm hay muộn do CDI (IC) quyết định mà bác. Cơ cấu bác nói chắc là có khớp 1 chiều trên đầu quylat đúng không ?

danh lua som la do loai IC co he tong danh lua som tu dong>luc ga ranti thi danh lua o dau F>luc tang ga len thi ic danh lua o dau 2 gach tren vo lang>>dminh da dc nhin thay tan mat cach danh lua cua IC roi>dung timing light la nhin thay no danh lua thoi>noi chung dung ic danh lua som tu dong thi ngon hon

3zoka

Tài xế O-H
Mình đã tìm hiểu nguyên lý hoạt động của CDI nhưng không thấy cơ cấu tự điều chỉnh góc đánh lửa sớm này nên nhờ anh em giúp đỡ,cũng có nghe nói đến sườn xung gì đó nhưng mà không hiểu
Còn cái khớp trên đầu qui lát mà bác nói là cơ cấu giảm áp khi ta khởi động thôi mà./

dream2012

Tài xế O-H
Mình đã tìm hiểu nguyên lý hoạt động của CDI nhưng không thấy cơ cấu tự điều chỉnh góc đánh lửa sớm này nên nhờ anh em giúp đỡ,cũng có nghe nói đến sườn xung gì đó nhưng mà không hiểu
Còn cái khớp trên đầu qui lát mà bác nói là cơ cấu giảm áp khi ta khởi động thôi mà./

Mạch điều khiển đánh lửa sớm tự động nằm ở bên trong CDI,nó dựa vào cảm biến cpk(cuộn khiển)nhận biết được số vòng quay động cơ trong 1 phút để điều chỉnh thời điểm,thời điểm đánh lửa sớm loại điện dung này nó chia làm 3 thời điểm,chế độ garanti và tốc độ thấp thì đánh vào thời điểm f,góc đánh lửa trước ĐCT 15 độ,tốc độ trung bình,dấu gạch thứ nhất sớm 20 độ,tốc độ cao dấu gạch thứ 2 là 25 độ.Chỉ có loại phun xăng điện tử dải đánh lửa sớm được lập trình đánh lửa theo chu kỳ thì thời điểm đánh lửa sớm mới có nhiều cấp.

dream2012

Tài xế O-H
xe của em tí số nén bị cao hơn thiết kế do đôn cam,cái này thợ kinh nghiệm sẽ xử lí được.

dream2012

Tài xế O-H
đó la bệnh chung của xe khi xoáy nòng lên côt,cái này có xe bị xe ko vì nó tùy thuộc vào tay nghề thợ xoáy và chủng loại xi lanh nữa.

dream2012

Tài xế O-H
bac co the noi ro hon ko>> vi nguoi ta luc lam Noi xe thi thay may vien bi trong khop chuye dong 1 chieu em ko hieu ro la no gay ra van de ji cho xe>rat mong duoc huong dan

Nếu các viên bi trong khớp 1 chiều bị mòn thì xe đạp khởi động sẽ bị trượt,cái này thường hay sảy ra với dòng suzuki,bets,vì chúng sử dụng có 3 viên bi thôi còn của honda dùng 6 viên nên oke.Ngoài việc đạp hay bị trượt nó còn có hiện tượng khi xe chạy ta giảm tay ga tốc độ xe ko khựng lại theo tốc độ máy như bình thường mà bị trôi xe ko khéo thì đâm vào đít xe người ta.

Bên trên