Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 89,809

solela

Tài xế O-H
Các bác hỗ trợ giúp em. Em gặp mấy con xe Fi.bị bệnh khó nổ,đề mãi không nổ.em nới lỏng béc bơm ra có khe hở thì lại dễ nổ.xiết vào lại không nổ được.
Xin các tiền bối cho em biết bệnh đó là bị làm sao,khắc phục thế nào đc ạ. Cảm ơn.!

scopra1985

Tài xế O-H
Hỏi các bác là lắp đĩa phanh mà bị hở và ko tì vào các gờ trên vành có ảnh hưởng gì đến hoạt động và độ an toàn của xe không ạ.đây e lắp đĩa độ nhưng ko hỏi về độ mà hỏi về kiến thức an toàn của cụm phanh đĩa.
2015-07-27 16.07.24.jpg

cuncontiti

Tài xế O-H
cái gờ đó khít được thì càng tốt ạ ! quan trọng là các chốt nối của bác phải khít và vừa vặn ! cháu thấy cái hình trên chỗ nối hơi rộng bác cần sử lý ạ!

giapmotor884

Tài xế O-H
Tình hình là em định lắp công tắc phụ, nhờ các bác tư vấn và cho cái mạch để dễ hình dung.
CÔNG TẮC PHỤ CÓ 3 NẤC :
.Ở nấc 1: Bật khóa điện, Đề xe nổ và hoạt động bình thường
Ở nấc 2: Bật khóa điện, Đề xe không nổ
Ở nấc 3: Bật khóa điện, Còi kêu inh ỏi..đề xe không nổ (chỉ khi nào tắt khóa điện hoặc tắt công tác còi mới hết kêu).
cái này bạn lên lắp thêm cái hộp quẹt từ

giapmotor884

Tài xế O-H
Xe ways 110 của cháu đi 2 năm khi dừng đèn xanh, đỏ mà để số 3,4 kéo lên cũng rất là yếu .Bác lên về số 1 để tăng tốc ban đầu ạ ,ban đầu khởi động mà có khói thì bác xem là khói đen hay khói trắng , nếu là khói trắng cần tháo hơi làm lại. khi tháo ra cái nào cần thay thế thì phải thay thui bác ạ!:D:D
a lên kiểm tra xem xe ra khói màu gì , màu trắng xanh hay là màu đen,kiểm tra xem buzi có muội không .nếu đúng là xe có khói trắng xanh ,ăn dầu.thì a chỉ thay xéc măng thôi còn nếu thành xilanh bị xước thì phải doa lại và thay quả piston

giapmotor884

Tài xế O-H
Các bác hỗ trợ giúp em. Em gặp mấy con xe Fi.bị bệnh khó nổ,đề mãi không nổ.em nới lỏng béc bơm ra có khe hở thì lại dễ nổ.xiết vào lại không nổ được.
Xin các tiền bối cho em biết bệnh đó là bị làm sao,khắc phục thế nào đc ạ. Cảm ơn.!
o kiểm tra cảm biến IACV ( văn đế từ) xem sao nó có hoạt động không

giapmotor884

Tài xế O-H
chắt chắn là phải thay rồi cụ ạ,nếu ko thay thì điện phát ra ko đủ để sạc đèn đêm mờ,có thể ko nổ máy đó bác
Các bác ơi làm ơn cho em hỏi :( em có em cub 50 - 4 số , em đã làm lại hơi và côn, nhưng giờ đi số 1 số 2 thì nó rất hay bị gằn máy và đi lâu có hiện tượng bị ỳ ( nếu em đi số 1 tăng ga nó gằn máy và ko tăng tốc đc hơn nữa(chưa đến tốc độ max của số 1) - nhưng hơi về ga thì xe lại đi nhanh hơn ... theo ông chú em thì bảo là do chế, nhưng em chỉnh mãi mà ko đc ... ai giúp em với.Thanks
1.bạn tháo bỏ bầu lọc gió chạy thử xem sao
2.kiểm tra goang hai đầu cổ hút bằng gang xem ntn
3.lắp thử một cái chế khác vào để thử nhé

cuncontiti

Tài xế O-H
Xe 82 của cháu làm hơi , thay xích cam và mấy cái bánh liên quan đến cam .... Cháu chạy được một hôm thì nó cứ kêu loạch xoạch rất khó chịu , xin các bác tư vấn giúp cháu ạ !:):)

langtuhanoi

Tài xế O-H
E muốn chỉnh lại khe hở xupap xe Wave S 110 đời 2011 mà ra Head Honda thợ bảo không chỉnh đc do nó dùng kiểu con lăn cò mổ, các cao thủ vào phán hộ E có đúng như thế không ợ?, nếu chỉnh được thì chỉnh ở đâu và như thế nào là chuẩn ạ?, E ở Hà nội nhé

hvt.oto

Tài xế O-H
giúp em với con sirius của em đang chạy mà thả 2 tay ra thì nó bị lắc qua lại hai bên, mấy xe khác đi bình thường có kiểm tra lốp rồi không có bị méo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên