Nạp ga điều hòa đúng cách

kiennb
Bình luận: 113Lượt xem: 17,059

NgheAn.

Tài xế O-H
Các bác bàn luận xôn xao quá! Mấy bác bảo nạp lỏng chỉ nạp khi tắt máy! ( thế có những loại gas nó yêu cầu chỉ nạp lỏng thế bác nào nạp đủ gas cho hệ thống được ??)
Gas 134a thì bác nạp đứng bình cũng không sao! Nhưng với 404a và 1 số loại khác nạp đúng là phải dốc bình nhé!
Bác nào bảo cho lỏng vào khi đang chạy thì phá lốc ( đúng với người K tư duy về nạp - Giống như bác đang cầm khoá vòi nước cho vào bình ấy . Cái cốt là bác cho nó vào từ từ thì em ấy mới phê được )!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác bàn luận xôn xao quá! Mấy bác bảo nạp lỏng chỉ nạp khi tắt máy! ( thế có những loại gas nó yêu cầu chỉ nạp lỏng thế bác nào nạp đủ gas cho hệ thống được ??)
Gas 134a thì bác nạp đứng bình cũng không sao! Nhưng với 404a và 1 số loại khác nạp đúng là phải dốc bình nhé!
Bác nào bảo cho lỏng vào khi đang chạy thì phá lốc ( đúng với người K tư duy về nạp - Giống như bác đang cầm khoá vòi nước cho vào bình ấy . Cái cốt là bác cho nó vào từ từ thì em ấy mới phê được )!
- Với xe ô tô, nạp thể lỏng tắt máy vẫn đủ định lượng gaz bình thường, chả có lý do gì không đủ, bác ạ
- Với gaz 404a, thì chưa gặp trên ô tô nên tôi chưa dám đưa ý kiến. Đúng là có 1 số gaz phải dốc bình
- Đúng là nếu nạp dốc bình vào đường thấp áp khi điều hòa chạy ( với R12, R14 trên ô tô) thì phải cho thật từ từ. Lúc ấy, gaz đủ thời gian thu nhiệt và đã thành thể khí rồi. Nếu ộc mạnh thì khả năng toi lốc rất cao, nhất là loại dùng pittong

NgheAn.

Tài xế O-H
Bác Bánh thử nạp lỏng ( tắt máy ) cho e 1 lần xem có đủ gas cho hệ thống không!
Vâng Cái nạp lỏng nhưng hoá khí là kĩ thuật của người thợ nạp ( đó mới đúng bản chất của nạp gas
Gas ơ thể lỏng hay khí là do vào áp suất
Trong bình gas áp suất bao nhiêu và trong đường ống hạ áp là bao nhiêu! Có sự khác nhau ở đó và khi nạp gas từ trong bình có áp suất cao vào đường ống hạ áp có áp suất thấp thì gas sẽ như thế nào

Cai banh xe

Vâng Cái nạp lỏng nhưng hoá khí là kĩ thuật của người thợ nạp ( đó mới đúng bản chất của nạp gas
Trong bình gas áp suất bao nhiêu và trong đường ống hạ áp là bao nhiêu! Có sự khác nhau ở đó và khi nạp gas từ trong bình có áp suất cao vào đường ống hạ áp có áp suất thấp thì gas sẽ như thế nào
Tôi nạp lỏng (tắt máy) đủ luôn suốt mà bác. Không để ý có khi còn bị thừa ấy chứ

Cai banh xe

Đó là 404a bác ! Nhưng có thể Tuỳ loại gas loại nhà sản xuất ( Nhưng để đảm bảo nhất về chất lượng gas từ bình vào hệ thống thì nên dốc bình khi nạp , Còn nạp như thế nào thì Tuỳ các cụ )!!
Thảo nào vậy. Gaz 404 chưa thấy trên ô tô. Còn trên các bình gaz R12 hay R134 thì không có cái gạch chéo đó

NgheAn.

Tài xế O-H
Thế chắc bác super !! em chưa thử thành công bao giờ !!!
gas 134 thì nó là đơn chất nên không nhất thiết !
còn ai bảo dốc bình nạp là sai thì bác nào cho e 1 link cụ thể
( Và mấy bác kia tưởng tưởng sao nạp lỏng là nạp vào đường cao áp khi nổ máy hoặc tắt máy
thì cái đó đúng là siêu sao bởi vì có thể 1 số van nạp người ta lắp trước dàn nóng - áp suất cao hỏi mấy bác nhét kiểu gì cho nó vào ??)

Bitungtq

Tài xế O-H

Khakun

Tài xế O-H
Thế chắc bác super !! em chưa thử thành công bao giờ !!!
gas 134 thì nó là đơn chất nên không nhất thiết !
còn ai bảo dốc bình nạp là sai thì bác nào cho e 1 link cụ thể
( Và mấy bác kia tưởng tưởng sao nạp lỏng là nạp vào đường cao áp khi nổ máy hoặc tắt máy
thì cái đó đúng là siêu sao bởi vì có thể 1 số van nạp người ta lắp trước dàn nóng - áp suất cao hỏi mấy bác nhét kiểu gì cho nó vào ??)
Tui chịu bác ,bác cứ nạp dốc bình khi nổ máy đi

Khakun

Tài xế O-H
Tui nạp đc thì sao thợ mà giờ nói nạp ko đc

Khakun

Tài xế O-H
- Với xe ô tô, nạp thể lỏng tắt máy vẫn đủ định lượng gaz bình thường, chả có lý do gì không đủ, bác ạ
- Với gaz 404a, thì chưa gặp trên ô tô nên tôi chưa dám đưa ý kiến. Đúng là có 1 số gaz phải dốc bình
- Đúng là nếu nạp dốc bình vào đường thấp áp khi điều hòa chạy ( với R12, R14 trên ô tô) thì phải cho thật từ từ. Lúc ấy, gaz đủ thời gian thu nhiệt và đã thành thể khí rồi. Nếu ộc mạnh thì khả năng toi lốc rất cao, nhất là loại dùng pittong
Cái này bác bánh nói đúng quá trình thu với xả nhiệt nè
Ga 404 mình cũng nạp đc rùi

Khakun

Tài xế O-H
Bác nghệ an biết tại sao mà nạp đc r12 với 404 dốc bình khi tắt máy ko,.
County hay các dòng 3,4 dàn dốc bình đối với r134 ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên